ช่วยด้วย!!! กะโหลก shimano ใส่กับจานแกน gxp

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
นักปั่นน่องโต
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วยด้วย!!! กะโหลก shimano ใส่กับจานแกน gxp

โพสต์ โดย นักปั่นน่องโต »

สอบถามพี่ๆน้าๆครับ
เดิมผมใช้กะโหลก+ชุดจาน shimano ด้วยความอยากลองค่ายสแรม เลยจัดชุดจานสแรมฟอส แกน gxp วันที่ประกอบ(ทำเอง) ประกฎว่า ฝั่งขวาโอเคร แต่ฝั่งซ้าย มันหลวม แล้วก็แกนก้อโผล่ยาวเกิน คำถามคือ มันต้องทำยังงัยบ้างครับ มีตัวแปลงไหม หรือต้องเปลี่ยนกะโหลกใหม่
ilovejihyun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bridgestone Radac
ติดต่อ:

Re: ช่วยด้วย!!! กะโหลก shimano ใส่กับจานแกน gxp

โพสต์ โดย ilovejihyun »

GXPใส่กะโหลกชิไม่ได้ครับมันไม่เท่ากัน จะใส่ได้แต่ต้องมีตัวแปลง ซึ่งอาจจะใช้ได้ปกติหรืออาจมีปัญหา(หลายคนเป็น) ทางที่ดีใช้จานGXPต้องใช้กับกะโหลกGXPครับ
นักปั่นน่องโต
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยด้วย!!! กะโหลก shimano ใส่กับจานแกน gxp

โพสต์ โดย นักปั่นน่องโต »

ilovejihyun เขียน:GXPใส่กะโหลกชิไม่ได้ครับมันไม่เท่ากัน จะใส่ได้แต่ต้องมีตัวแปลง ซึ่งอาจจะใช้ได้ปกติหรืออาจมีปัญหา(หลายคนเป็น) ทางที่ดีใช้จานGXPต้องใช้กับกะโหลกGXPครับ
กะโหลก gxp ราคาเท่าไรครับ
ilovejihyun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bridgestone Radac
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ilovejihyun »

นักปั่นน่องโต เขียน:
ilovejihyun เขียน:GXPใส่กะโหลกชิไม่ได้ครับมันไม่เท่ากัน จะใส่ได้แต่ต้องมีตัวแปลง ซึ่งอาจจะใช้ได้ปกติหรืออาจมีปัญหา(หลายคนเป็น) ทางที่ดีใช้จานGXPต้องใช้กับกะโหลกGXPครับ
กะโหลก gxp ราคาเท่าไรครับ
ราคาพอๆกับชิมาโน่ครับ แล้วแต่รุ่นแล้วแต่เฟรมใช้กะโหลกแบบไหนด้วยครับ ยังไงลองถามร้านใกล้บ้านดูนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

ไปร้านจักรยานใหญ่หน่อย หา adapter ตามภาพ ไม่น่าจะกี่บาท(50 ไม่เกิน 100 บาท)...ถ้าทำมาได้มาตรฐานก็ไม่คลอน (แต่ใช้ไนาน ๆ อาจคลอน)...ส่วนความยาวที่เกินคงต้องรองแหวน (washer) ซึ่งมีหลายขนาดความหนาบาง...ต้องทดลองรองซ้ายขวาดู...โชคดีก็จบได้...แต่ถ้าให้จบสุดก็เปลี่ยนกะโหลกเป็น gxp ตามที่หลายท่านแนะนำ... :D กะโหลก sram gxp น่าจะ 1 k กว่า ๆ หรือไม่ถึงก็พอหาได้ ที่เคยใช้มา KCNC ก็ลื่น/ทน/เบา/ถูก/ปรับแต่งง่าย...น่าสนใจดีครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
"Simply Irresistible"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”