ลู่ปั่นเจริญสุขมงคลจิต ห้ามเอาอาหารเข้า คนที่ซ้อมปั่นยาว ๆ ทำอย่างไรกันบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
ปั่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RB only

Re: ลู่ปั่นเจริญสุขมงคลจิต ห้ามเอาอาหารเข้า คนที่ซ้อมปั่นยาว ๆ ทำอย่างไรกันบ้างครับ

โพสต์ โดย ปั่น »

ของเล็กๆ ที่กินแล้วเหน็บเก็บไว้ตามหลังเสื้อหรือขอบกางเกงก็ยังได้ อย่างเจลพลังงาน
ยังมีซองที่ บังเอิญ หล่นมือทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้าเป็นประจำ
อาจจะหล่นตอนความเร็ว 40++ กว่าจะรู้ตัวเบรคก็เลยมาไกลละเลยไม่เก็บละกัน :P
ถ้าให้เหน็บกล้วยเข้าไปกินได้ คงล้มหัวแตกกันมากขึ้น

ปั่นยาวปั่นนาน ถ้าต้องการมากกว่าเจลแบบซอง ก็ออกมานั่งกินโรงอาหารเถอะครับ
โจ๊ก
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ลู่ปั่นเจริญสุขมงคลจิต ห้ามเอาอาหารเข้า คนที่ซ้อมปั่นยาว ๆ ทำอย่างไรกันบ้างครับ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

ยาวแค่ไหนครับ 3-4 รอบ พกน้ำ 2 ขวดก็พอ ก่อนเข้าทานให้อิ่มพอดีๆก่อนซิครับร้านอาหารก็มี อยากเกิน 4 รอบ ก็แวะออกมาทานอาหารก่อนแล้วค่อยเข้าไปใหม่ก็ได้นี่นา ช่วยกันรักษากฏ ด้วยครับ ของฟรีๆแบบนี้ ทำตัวให้เหมาะสมด้วยนะครับโตๆ กันแล้ว เดี๋ยวนี้เห็นซองเจล ตกกลางทางเยอะมาก ระวังทับแล้วลื่นล้มกันนะครับ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

Gok See เขียน:พกไรได้ก็เอาเข้าไปเหอะ ถ้าทะลึ่งจะมาค้นตัวตบเลย
พี่ กกไม่เคยไปใช้มั้ยครับ น้องรู้เลย ระวังจะโดนเค้ายิงสวนนะครับ ไม่ใช่จักรยานนะ ปืนจริงๆนี่แหละครับ จุดนั้นคือเขตสนามบินครับ ผิดที่แล้วครับพี่ คุกนะครับ

:lol: :lol:
ขายติมเรื่อย............ไป
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

ผมคนต่างจังหวัดปั่นแต่ในป่าในภูเขา ปั่นที่โล่งไม่เป็นหรอก แต่เรื่องตบคนพกปืนน่ะ ทำเป็น อะโด่
Lam_merison
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กาญจนบุรี
Bike: BMC ALR 01, Bianchi Vertigo

โพสต์ โดย Lam_merison »

อย่างผมไปวันหยุด ปั่นทีละ 4 รอบ

เช้าปั่นรอบแรก จบออกมากินข้าว กินเสร็จ กลับเข้าไปปั่นอีก 3 รอบ ครับ

ประมาณนี้

https://www.endomondo.com/users/8838748 ... 1048916313

https://www.endomondo.com/users/8838748 ... 1082451912
ปั่นปีละ 10,000 กม.ก็พอ จะเอาอะไรมากมาย
simple_shot
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre pro

โพสต์ โดย simple_shot »

ที่ รปภ เค้าต้องพกปืน เค้าระวังเรื่องเผชิญเหตุซึ่งหน้านะครับ เพราะคนที่ขี่จักรยานในบางจุดใกล้เครื่องบินมากๆ
จนอาจเป็นอันตรายถ้าคนที่เข้าไปแอบพกพาอาวุธเข้าไป สามารถยิงเครื่องบินตกได้เลย
ตอนเข้าสนาม ถ้าเค้าขอค้นตัว ถือเป็นเรื่องที่ยอมรับได้ครับ
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

ผมก็พวกพวกบาร์ธัญพืชใส่กระเป๋าหลังไปนะครับ กินเสร็จก็เก็บซองใส่กระเป๋าหลังมาทิ้งถังขยะข้างนอก :oops:
เป้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817741872
team: มหาชัย
Bike: voodoo , Specialized , Bianchi , KOONSABUY , GIANT , TREK , KHS , HANDYBIKE , Raleigh , YAMAHA , BIKEFRIDAY
ตำแหน่ง: ปองฤทธิ์ ปฏิเมธา 19/67 ม.ปารวีร์ ซ.กาญจนาภิเษก 3 แขวงหลักสอง เขตบางแค กรุงเทพ 10160
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เป้ง »

ขนมแท่งๆ หรือ พวกเจล เขาก็ห้ามเอาเข้าไป
ถ้าเห็นเขาก็ให้เอาออกฝากไว้
เคยจะเอาเข้าไปให้ลูกกินแล้วเค้าเห็นเลยต้องเอาออก
อย่าไปยึดติดกับมันมาก เพราะติดแล้วมันจะเลิกไม่ได้
รูปภาพ
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kob1234 »

ซ้อมปั่นยาวๆ เหมือนตอนแข่ง ตอนแข่งเขาคงไม่พกเยาะ หรือจอดทานข้าว ยกเว้นออแดก คุณปั่นเมื่อยก็จอด ไม่เห็นต้อ
คิดมาก คงไม่ปั่นเอาเป็นเอาตายแบบทัวร์เดอร์ฟร๊อง
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

Gok See เขียน:พกไรได้ก็เอาเข้าไปเหอะ ถ้าทะลึ่งจะมาค้นตัวตบเลย
ไม่ให้ความร่วมมือ แถมทำร้าย จนท. ในเขตสนามบิน ระวังโดนข้อหาก่อการร้ายนะครุ๊บบบ
phumphing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ตอนนี้มี Trek7000 รอเสือหมอบอยู่

โพสต์ โดย phumphing »

กะจะไปกินนอนในนั้นเลยหรอครับ ปกติปั่น 3 รอบน้ำหมดก็ต้องออกมาแล้วครับ ผมว่าเขาไม่ให้เอาอาหารเขข้าไปเพราะจะให้คนออกมาได้พักมาซื้ออาหารข้างนอกนี่แหล่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”