ตั้งเบาะให้ตรงทำไงดี

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตั้งเบาะให้ตรงทำไงดี

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

เพื่อนพี่ๆนักปั่นที่ใช้หลักอานแบบตรงเป็นกันมั้ยครับ เวลาตั้งเบาะใหม่เสียเวลากับการตั้งตัวเบาะให้ตรงไม่เอียงไปด้านใดด้านหนึ่ง ไอ้เรามันก็ต้องจำเป็นหดหลักอานเพื่อเก็บเข้ารถบ่อยแต่ออกมาตั้งใหม่ทีไรก็เดือดร้อนกับไอ้เรื่องแบบนี้ทุกที เลยอยากถามท่านผู้รู้มีเทคนิคอะไรมั้ยครับที่จะช่วยแก้เรื่องนี้ได้ :) :) :)
SkywaIker
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819191291

Re: ตั้งเบาะให้ตรงทำไงดี

โพสต์ โดย SkywaIker »

จัดเบาะให้ตรงตามที่ต้องการแล้วทำมาร์คจุดด้วยปากกาเคมีหรือสติกเกอร์ซิครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

SkywaIker เขียน:จัดเบาะให้ตรงตามที่ต้องการแล้วทำมาร์คจุดด้วยปากกาเคมีหรือสติกเกอร์ซิครับ
ไม่ได้เรื่องมากอะไรนะครับ :D :D :D สองวิธีที่ว่ามาเคยทำแล้วครับ ปากกาเคมี เลือนหาย ติดสติกเกอสท้อนแสงตำแหน่งเลื่อน :roll: :roll:
machoman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Cannondale

โพสต์ โดย machoman »

ผมใช้วิธีเล็งช่องระหว่างรางเบาะหรือร่องบนเบาะกับสกรูยึดฝาปิดสเต็มคล้ายๆกับเราเล็งศุนย์หน้า-หลังของปืนครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

machoman เขียน:ผมใช้วิธีเล็งช่องระหว่างรางเบาะหรือร่องบนเบาะกับสกรูยึดฝาปิดสเต็มคล้ายๆกับเราเล็งศุนย์หน้า-หลังของปืนครับ
น่าลองครับ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

หึหึหึ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

ใช้เฟรมหลักอานรีครับ ตั้งแค่สูง-ต่ำ
หรือปรับตั้งจนคิดว่าพอดีแล้วก็มาร์คจุดไว้ ไม่น่ายากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

ของผมอลูง่ายหน่อย ขีดให้เป็นรอยไว้เลยครับ ทั้งสูง-ต่ำ และซ้าย-ขวา
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ถ้าต้องขยับบ่อยขนาดนั้น

ทำเครื่องหมายไว้เลยครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”