เฟรม Trek Emonda ALR5 กับ Infinite Spad pro LT ต่างกันอย่างไรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

เฟรม Trek Emonda ALR5 กับ Infinite Spad pro LT ต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ โดย Mahasanook »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เฟรม Trek Emonda ALR5 กับ Infinite Spad pro LT ต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

ถ้าจะเล่น สองตัวนี้ไปเล่น CAAD 12 มั้ยครับราคาพอๆกันแต่ปั่นสนุกกว่านะครับ
Patcostello
สมาชิก
สมาชิก

Re: เฟรม Trek Emonda ALR5 กับ Infinite Spad pro LT ต่างกันอย่างไรครับ

โพสต์ โดย Patcostello »

ไม่ทราบว่าคำตอบนี้จะมีประโยชน์หรือไม่ค่ะ ใช้ trek emonda ALR 5ค่ะ ใช้ความรู้สึกส่วนตัววัดเอาล้วนๆ ไม่ได้อิงสเป็ค หรือสถิตินะคะ ตัวเฟรมอลูน้ำหนักเบาค่ะ ทนด้วยค่ะ (ส่วนตัวไม่ค่อยรักษาของ)

แต่ถ้าอยากอัพเกรด เป็นขาแรง ปั่นจริงจัง ออกทริปไกล อาจไม่ตอบโจทย์เท่าที่ควรค่ะ
รูปประจำตัวสมาชิก
Korn Pratumwee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0993356880
Bike: Trek modone 2.1 Trek emonda alr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Korn Pratumwee »

ผมใช้อยู่ครับสำหรับออกทริป 100 โลขึ้นไป TREK ALR เบามากครับ ปั่นไกลๆไม่ค่อยเมื่อยเท่าไหร่ ใช้ดีเลยล่ะ
Patcostello
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Patcostello »

ถ้าเปลี่ยนแล้ว ถ่ายรูปมาโชว์บ้างนะคะ จะเปลี่ยนเป็นอะไร ขอให้ถูกใจเจ้าของสุดๆนะคะ :)
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย gosrider »

Trek Emonda ALR ออกทริป 100 โล สบายๆ รถดี อลูเบา แต่โคตรไม่ไหลนะ ลงเขาทีโดนแซงไปแบบเซ็งๆ ทั้งๆ ที่ขึ้นเขาแซงเขามาอย่างงาม เอาเป็นว่าถ้าชอบออกทริปต่างจังหวัด จัดได้เลย แต่งเบา 7 โลต้นๆได้ไม่ยาก เคยเห็นหกโลกว่าก็มี

อย่าเทียบกับ Infinite ครับ แค่น้ำหนักก็ต่างแล้ว และเหตุผลอื่นๆ อีกมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”