ผมว่ามีแต่กรุงเทพนั่นแหละที่ถนนไม่เหมาะกับการปั่นจักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมว่ามีแต่กรุงเทพนั่นแหละที่ถนนไม่เหมาะกับการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย Gok See »

เวลาพวกคนกรุงบ่นว่า "ถนนเมืองไทยไม่เหมาะกับจักรยาน" นี่แบบ คนกรุงถนนไม่มีปั่นมันก็เรื่องของกรุงเทพปะครับ ทำไมต้องมาบอกว่าเป็นเมืองไทย
สะท้อนการสำคัญตัวว่ากรุงเทพเป็นประเทศไทย เหมือนที่คนกรุงเทพคิดว่ามีสิทธิล้มรัฐบาลที่คนต่างจังหวัดเลือก
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผมว่ามีแต่กรุงเทพนั่นแหละที่ถนนไม่เหมาะกับการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย winhaha »

ไม่ใช่ถนนครับ ที่ไม่เหมาะ ต้องเรียกว่า จิตสำนึก ที่ไม่เหมาะครับ

การขับขี่การสัญจรต่าง ล้วนมีอันตราย แต่หากคนมีจิตสำนึก ไม่ว่าจะเป็นพาหนะประเภทไหน ที่ติดอุปกรณ์ ถูกต้อง ขับขี่ได้อย่างตามกฎ มันก็จะไม่มีปัญหาครับ

ทุกวันนี้ พวกขับรถช้าแช่ขวา แล้วคิดว่า ขี่ตามความเร็วที่กฎหมายกำหนด ยังมีเพียบเต็มบ้านเต็มเมือง และยังคงคิดว่าตัวเองทำถูกต้องอยู่ร่ำไป
จิตสำนึก
ขายติมเรื่อย............ไป
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ผมว่ามีแต่กรุงเทพนั่นแหละที่ถนนไม่เหมาะกับการปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

แล้วจะไปโยงการเมืองทำไมครับ :?:
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

555 รถเยอะ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
ม.มิ้ม แก้วมาตย์
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ม.มิ้ม แก้วมาตย์ »

ปีนี้ประเทศไทยได้อันดับหนึ่งแล้วนะครับ .....ในเรื่องการเกิดอุบัติเหตุทางถนน คิดเฉลี่ยต่อประชากรแสนคน
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

ที่ไหนรถยนต์น้อย ถนนดีๆ น่าปั่นทุกที่ ฝรั่งที่ปั่นมาตายบ้านเราตายต่างจังหวัดนะ กทม.ฝาท่อกับรถเยอะความเสี่ยงเลยเยอะตาม แต่ถนนเส้นหลักรถน้อยบางทีก็ขับกันเร็วมาก ชนทีไม่น่าจะรอด ก็คนละแบบ
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

ตั้งใจจะบ่นเรื่องอะไรครับ
flea.exsports
ขาประจำ
ขาประจำ
team: garmin forrunner 910xt
Bike: Eastern Mothra 2012(เหลือง), Trek 6000 2012(ฟ้า-ดำ)

โพสต์ โดย flea.exsports »

www.thaimtb.com ห้อง เสือหมอบ roadbike ครับ
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

มาแปลก
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

M-1 เขียน:ที่ไหนรถยนต์น้อย ถนนดีๆ น่าปั่นทุกที่ ฝรั่งที่ปั่นมาตายบ้านเราตายต่างจังหวัดนะ กทม.ฝาท่อกับรถเยอะความเสี่ยงเลยเยอะตาม แต่ถนนเส้นหลักรถน้อยบางทีก็ขับกันเร็วมาก ชนทีไม่น่าจะรอด ก็คนละแบบ
ความเสี่ยงบนถนนบ้านนอกก็เยอะครับ ถนนโล่งๆ แต่ขับกันตามใจเลย นึกอยากจะข้ามก็ข้าม นึกอยากจะเลี้ยวก็เลี้ยว รอกันไม่เป็นชนกันตายบ่อยๆ
blueracing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0966852240
team: Cyclingism
Bike: Merida Scultura5000

โพสต์ โดย blueracing »

ผมว่าถนนในกรุงเทพนี่ปั่นสนุกสุดๆแล้วครับ แนะนำเส้นทางนี้นะครับ
https://www.strava.com/activities/1388661993
เช้าวันหยุดนี่ฟินเลยครับ
Sympho
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Tahoe , Bianchi 1885
ตำแหน่ง: CMU

โพสต์ โดย Sympho »

ผมอยู่ต่างจังหวัด ก็ไม่ค่อยจะเหมาะเหมือนกัน

ไปคนเดียวไม่เอาเลย กลัวตายเหงาๆ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

Blue Haro เขียน:ตั้งใจจะบ่นเรื่องอะไรครับ
เรื่องสองนคราประชาธิปไตย
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

จากประสบการ์ณ
ถนน กทม ถนนบางเส้นก็ไม่สามารถขี่จักรยานได้ ในจังหวะที่เราขี่ในทางร่วมกับ รถยนต์และรถเมล์ เขาจะชนเราให้ตายคาที่
ต่างจังหวัด ถนนบางเส้นก็ไม่สามารถขี่จักรยานได้ ในจังหวะที่เราขี่ในทางร่วมกับ รถยนต์ หลบให้บ้างไม่หลบบ้าง
ต่างประเทศ ถนนบางเส้นก็ไม่สามารถขี่จักรยานได้ แต่ในจังหวะที่เราขี่ในทางร่วมกับ รถยนต์และรถเมล์ เขาหลบให้เรา แต่ต้องขี่ชิดขอบถนน หรือเลนจักรยานที่กำหนด จุดข้ามถนนใหญ่ใช้ร่วมกับทางม้าลาย คับ
เลือกเส้นทางที่เป็นที่นิยมและรถน้อยมาขี่กันครับเพื่อความปลอดภัย :mrgreen: :mrgreen:
NotBeJoe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Road Bike

โพสต์ โดย NotBeJoe »

ก็พอได้อยู่นะครับ แต่ต้องใช้ความระมัดระวังมากเป็นพี่เศษ เช้า หรือ เย็นวันอาทิตย์นี่จะดีมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”