ใครมีความรู้เรื่องท่อ​ renold.บ้างครับ​ ผมมี​ 631​ อยู่คันนึงมันปั่นดีมากๆครับ​ เป็นหมอบน่ะครับ​ ท่ออื่นๆฟีลเหมือนกันไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, velocity, spinbike

ใครมีความรู้เรื่องท่อ​ renold.บ้างครับ​ ผมมี​ 631​ อยู่คันนึงมันปั่นดีมากๆครับ​ เป็นหมอบน่ะครับ​ ท่ออื่นๆฟีลเหมือนกันไหม

โพสต์ โดย Tisip » 14 มิ.ย. 2018, 00:11

ผมมีหมอบท่อ631อยู่คันสงสัยมากครับว่าทำไมมันปั่นดีครับ​ ไหล​ พุ่ง​รักษาความเร็วสูงๆก็ดีน่ะครับ​ แล้วท่อบริษัทอื่นๆฟีลเหมือนกันไหมครับ

Re: ใครมีความรู้เรื่องท่อ​ renold.บ้างครับ​ ผมมี​ 631​ อยู่คันนึงมันปั่นดีมากๆครับ​ เป็นหมอบน่ะครับ​ ท่ออื่นๆฟีลเหมือนกันไหม

โพสต์ โดย RoBBen » 16 มิ.ย. 2018, 18:47

https://m.pantip.com/topic/33429878?

เอาเป็นว่าท่อยิ่งดี ผลลัพท์มันต้องออกมาดีกว่าอยู่แล้ว
ยกเว้นว่าคนเชื่อมเฟรมฝีมือห่วยจริงๆ

ท่อยิ่งเกรดสูงมันจะมีความสปริง ซึ่งมาจากความแข็ง สปรินทร์แล้วพุ่งๆ

ผมเคยใช้ Tange Triple butted ขี่โคตรมันส์
พอมาขี่ท่อเรย์โนลด์ 531 มันแย่กว่าคลละเรื่องเลย

Re: ใครมีความรู้เรื่องท่อ​ renold.บ้างครับ​ ผมมี​ 631​ อยู่คันนึงมันปั่นดีมากๆครับ​ เป็นหมอบน่ะครับ​ ท่ออื่นๆฟีลเหมือนกันไหม

โพสต์ โดย Tisip » 24 มิ.ย. 2018, 20:06

อ่อครับพี่​ พอไปปั่นอลูกลับปั่นไม่เป็นเลยครับพี่​ เลยปั่นเหล็กเหมือนเดิมดีกว่าครับ