อยากทราบวิธีเลือกใช้คลีทติดรองเท้าสำหรับการปั่นระดับสูงหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากทราบวิธีเลือกใช้คลีทติดรองเท้าสำหรับการปั่นระดับสูงหน่อยครับ

โพสต์ โดย winhaha »

Gok See เขียน:ปลายเท้าหุบเข้ามันดูคิกขุโนเนะครับ
โห....พี่ปล่อยมุขสะผมงงเลย :lol: :lol:
ขายติมเรื่อย............ไป
king77
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Optima corza

Re: อยากทราบวิธีเลือกใช้คลีทติดรองเท้าสำหรับการปั่นระดับสูงหน่อยครับ

โพสต์ โดย king77 »

Bruny เขียน:login นี้ไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆ อ่านแล้วอารมณ์ดีทุกกระทู้เลย

เมืองไทยคงมีแชมป์โลกได้ไม่ยากนะครับถ้ามีคนเอาเหล่าเทพใน thaimtb มารวมทีมกันได้

เทพ bitex ปั่น av60 ไปหัวหิน แถมกระโดดข้ามมอเตอร์ไซค์ที่ขวางทางได้ด้วย

พี่ Gok See สำเร็จเคล็ดวิชาการปั่นระดับสูง รอบขา 160++ แรงขนาดกระชากคลีทขาดได้

ขออภัยถ้าลืมเทพท่านอื่นไปนะครับ ^^

ฮาเม้นนี้ครับ 555
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

สมัยเริ่มปั่นใหม่ๆ ผมไม่รู้ว่าบันไดคลีทหมุนปรับความแน่นล้อคคลีทได้ ผมก็หมุนไปโดยไม่รู้ว่ามันคืออะไร พอจะจอดยาน หมุนคลีทออกไม่ได้ มันแน่นมาก สุดท้ายพอจะล้มก็หมุนแล้วกระชากเท้าออกมา บันได shimano r550 แกนขาดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”