กางเกงfunkier ทั้ง3เป้าเป็นไงบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
tunpisit_tin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972934193
team: BKBบ้านโคกไบค์ หนองกี่ กบินทร์บุรี
Bike: giant - trek

กางเกงfunkier ทั้ง3เป้าเป็นไงบ้างครับ

โพสต์ โดย tunpisit_tin »

พอดีว่าผมจะซื้อกางเกงใหม่สนใจfunkierแต่ว่ามันมีให้เลือกหลายเป้าเลยอยากรู้ว่าเป้ามันต่างกันมากมัยเอา3เป้านี้ มี เป้าชามัว 990 เป้าโปร1300เป้าเจล1800 เช่น วัสดุที่ใช้ทำเป้า การใช้งาน ต่างกันมัยส่วนมากผมปั่นใช้เวลา1-4 ชมครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ
ชมรมจักรยาน บ้านโคกไบค์ BKB ต.หนองกี่ อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี่

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=705634
gosrider
สมาชิก
สมาชิก

Re: กางเกงfunkier ทั้ง3เป้าเป็นไงบ้างครับ

โพสต์ โดย gosrider »

** ความคิดเห็นส่วนตัวของผมเท่านั้นนะ **

ตอนมือใหม่เพิ่งเริ่มปั่นจริงจัง ใช้เป้าฟ้า 990 บาท มันนิ่ม มันนุ่ม
ต่อมาซื้ออีกตัวเป้าส้ม 1350 บาท นิ่มนุ่มแต่หนาขึ้น เป้ามันไม่ย้วยเท้าเป้าฟ้า แต่นิ่มอยู่ดี

แต่เพราะไม่มีประสบการณ์และใครๆ ก็บอก funkier ดี เลยคิดว่าดี พอใช้มาครึ่งปี ทั้ง 2 ตัว คือกางเกงที่ผมไม่คิดจะใช้อีกเลย เพราะนิ่มเกินไป เป้ากว้างและหนาเกิน ปั่นๆ ไปมันกินผิว ตัวการทำให้เจ็บแสบ ปั่นนานเกิน 1 ชั่วโมงเริ่มเมื่อยตูด เป้าไม่ค่อย firm และที่สำคัญ มันเป็นยี่ห้อที่เป้าหน้ามันแทบจะไม่ปิดท่อประปาเลยยยยยย เห็นเป็นดุ้นมากกว่าเป้ายี่ห้ออื่น สรุปขายหมดเลิกใช้ทั้งสองตัว

ที่บอกได้ว่าไม่ดีเพราะระหว่างนั้นลองซื้อ

กางเกง Chill
กางเกง Trek (ไม่รู้ใครผลิตแต่ตัวละพันนิดๆ)
เอี๊ยม Login
เอี๊ยม Bellwether

เอาง่ายๆครับ ไม่ได้โฆษณาให้นะ กางเกง Chill มันเปลี่ยนความรู้สึกทำให้ไม่อยากใช้ Funkier อีกเลย ราคามันถูกนะ เป้าหนา ไม่นิ่มเกินไม่แข็งเกิน ปั่นนานๆ รองรับแรงกดได้ดีไม่ค่อยเมื่อยตูด และเป้าหน้าค่อนข้างปกปิดได้ดีไม่โล่งโจ้ง

แต่พอใช้เอี๊ยม Bellwether แล้ว ผมก็ลืมตัวอื่นๆ ไปเลยอีกเหมือนกัน ผมลงตัวกับเป้าของ bellwether มาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”