แนะนำรองเท้าเสือหมอบสำหรับการปั่นระดับสูงให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, velocity, spinbike

แนะนำรองเท้าเสือหมอบสำหรับการปั่นระดับสูงให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย Gok See » 23 พ.ค. 2018, 20:49

มีงบพันกว่าสองพัน สามพัน เลือกซื้อแบบไหนดี สำหรับการปั่นระดับสูง

ควรซื้อแบบเป็นแถบคาด หรือแบบสายเอ็นกะลูกบิด แบบไหนดีกว่า กระชับกว่า สบายกว่า ทนกว่ากัน

ตอนนี้เลือกไม่ถูกจริง ๆ เพราะแบบดี ๆ สี่ห้าพันทั้งนั้นเลย เราไม่อยากลงทุนกะจักรยานมากมายเพราะเบื่อ ๆ อยาก ๆ แล้ว แต่ดันปั่นระดับสูงไปแล้วเลิกปั่นก็เสียดายกับการฝึกฝนมาหลายปี

Re: แนะนำรองเท้าเสือหมอบสำหรับการปั่นระดับสูงให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย rcf » 24 พ.ค. 2018, 01:36

ถ้าปั่นในที่ระดับสูงบ่อยๆ ผมคิดว่าควรเลือกรองเท้าที่เบาสุด และอยู่ในประมาน

Re: แนะนำรองเท้าเสือหมอบสำหรับการปั่นระดับสูงให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย springwaltz » 24 พ.ค. 2018, 10:36

ปั่นระดับสูงนี่มันเป็นยังไงครับสงสัย? ถ้าปนะนำคิดว่าเลือกที่เบาที่สุด สติฟที่สุด แล้วก็พอดีก่ะชับเท้าครับซึ่งรองเท้าคุณสมบัติแบบนี้ส่วนใหญ่ราคา5,000 ขึ้นไปและครับ ถ้าคิดว่าซื้อมาใช้คุ้มใช้นานก็ลงทุนตรงนี้น่าจะคุ้มนะครับ

โพสต์ โดย cocommnn » 24 พ.ค. 2018, 11:57

แบบหมุนจะปรับละเอียดกว่าแบบสายคาด
ถึงรองเท้าจะแพงกว่า ได้เบากว่า แข็งกว่า ลู่ลมกว่า
แต่ทรงรรองเท้าไม่เข้ากับรูปเท้า มันก็จะเป็นนรกดีๆนี่เอง

โพสต์ โดย cocommnn » 24 พ.ค. 2018, 12:30

เสือกินปลาทู เขียน:ปั่นระดับสูง!

ปั่นขึ้นเขาไงครับ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย Gok See » 24 พ.ค. 2018, 12:36

รองเท้าคู่เก่ากลัวใส่ไม่สบายเลยใช้ใหญ่ไป 1 ไซส์ ถึงจะสบายแต่มันโครกคราก ปั่นระดับสูงไม่ได้เลยครับ

ตกลงว่าควรใช้แบบลูกบิดรึเปล่าถึงจะกระชับ ปั่นระดับสูงได้ดีกว่า แต่แบบลูกบิดทนมั้ย ถ้าซื้อแบบราคาถูกลูกบิดพังสงสัยคงหาอะไหล่ไม่ได้

เท่าที่ดูก็ราคาต่ำ ๆ ก็สามพันแล้ว สิ้นเปลืองจัง

โพสต์ โดย Gok See » 24 พ.ค. 2018, 12:42

เสือกินปลาทู เขียน:ปั่นระดับสูง!

ก็ประมาณปั่นความเร็ว 50 +++++ KPH รอบขา 160+++ RPM ขึ้นเขาความชัน 20++++% แล้วปั่นเทรนเนอร์ในห้องบนอาคารชั้นที่สามครับ

ตอนนี้พอจะขึ้นระดับสูงแล้วคลีทจะหลุดก่อนตลอด พอดีใช้รองเท้ากับบันไดระดับเริ่มต้นที่สุดอยู่ครับ เลยปั่นได้แค่ระดับล่างๆ

โพสต์ โดย Ferruccio » 24 พ.ค. 2018, 18:16

รองเท้าต้องใส่ถุงเท้าผ้าฝ้ายบางคู่นึงแล้วพอดีครับ แต่ท่านเลือกใหญ่เบอร์นึงก็เริ่มต้นไม่ถูกแล้วล่ะ

รุ่นรองเท้าจะต้องเป็นตัวท๊อปสุดที่โปรใช้ ถุงเท้าต้องยี่ห้อไฮโซคู่ละเป็นพัน

มันถึงจะหายคาใจคนอย่างท่านน่ะครับ :lol:

โพสต์ โดย visual3dmax » 24 พ.ค. 2018, 18:23

Gok See เขียน:

ก็ประมาณปั่นความเร็ว 50 +++++ KPH รอบขา 160+++ RPM ขึ้นเขาความชัน 20++++% แล้วปั่นเทรนเนอร์ในห้องบนอาคารชั้นที่สามครับ

ตอนนี้พอจะขึ้นระดับสูงแล้วคลีทจะหลุดก่อนตลอด พอดีใช้รองเท้ากับบันไดระดับเริ่มต้นที่สุดอยู่ครับ เลยปั่นได้แค่ระดับล่างๆ

ผมแอบคิดว่าพี่เป็นทีมงาน เอาไว้ดันกระทู้ ให้มีทราฟฟิกขึ้นมาหน่อยไม่งั้นบอร์ดมันจะเงียบมากกกก :mrgreen:

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 24 พ.ค. 2018, 18:45

visual3dmax เขียน:

ผมแอบคิดว่าพี่เป็นทีมงาน เอาไว้ดันกระทู้ ให้มีทราฟฟิกขึ้นมาหน่อยไม่งั้นบอร์ดมันจะเงียบมากกกก :mrgreen:

คนเดียวกะเทพไบเทคป่าวเนี่ย

โพสต์ โดย winhaha » 24 พ.ค. 2018, 19:36

cocommnn เขียน:

ปั่นขึ้นเขาไงครับ :lol: :lol: :lol:

ส้นสูง
ขายติมเรื่อย............ไป

โพสต์ โดย winhaha » 24 พ.ค. 2018, 19:37

คุณพี่เทพสุดในสามโลกเลยครับ รอบขา160 ด้วยรองเท้าที่ไม่มีคลีท !!!
ขายติมเรื่อย............ไป