เบรคหมอบที่ใช้กับยางหน้า 32 มม.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

เบรคหมอบที่ใช้กับยางหน้า 32 มม.

โพสต์ โดย Provia » 20 พ.ค. 2018, 07:24

ผมใช้ยาง Kojak 32-349 กับรถพับ และใช้เบรคหมอบขาสั้นธรรมดา เวลาจะถอดล้อต้องปล่อยลมออกถึงจะถอดล้อได้
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำเบรคหมอบที่ใช้ยางหน้า 32 มม.หน่อยครับ

Re: เบรคหมอบที่ใช้กับยางหน้า 32 มม.

โพสต์ โดย Ferruccio » 20 พ.ค. 2018, 17:00

รูปภาพ
เรื่องปกติครับ ก้ามเบรคดึงข้าง ยางใหญ่จะถอดล้อติดยางเบรค ที่ก้ามเบรคจะมีตัวปลดอยู่
ปลดให้ก้ามถ่างออก ปลดสุดแล้วยังติด ก็ต้องหาก้ามเบรคที่ปลดได้กว้างๆ
หรือต้องใช้ก้ามเบรคแบบดึงกลางแบบรุ่นเก่าๆ เพราะจะปลดสายที่ก้ามออกได้
แต่ยุ่งยากขึ้นมาอีกเพราะต้องใส่ตัวค้ำหยุดปลอกสายเบรคเพิ่มอีกข้างละตัวครับ
รูปภาพ