ถามเรื่องลูกปืนในตัวโม่ล้อ ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ถามเรื่องลูกปืนในตัวโม่ล้อ ครับ

โพสต์ โดย Sittipong Moonsuwan » 14 พ.ค. 2018, 10:47

จะเปลี่ยนลูกเปลี่ยนในโม่ จากแบบธรรมดาเป็นแบบลูกปืนเซรามิค จะทำให้ล้อลื่นขึ้นไหมครับหรือว่าไม่เกี่ยวกัน?

Re: ถามเรื่องลูกปืนในตัวโม่ล้อ ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 14 พ.ค. 2018, 12:06

ล้อยี่ห้อรุ่นอะไรครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: ถามเรื่องลูกปืนในตัวโม่ล้อ ครับ

โพสต์ โดย Gok See » 14 พ.ค. 2018, 21:13

ไม่เกี่ยว

แต่ได้ผลเทียบเท่าเปลี่ยนลูกปืนกระโหลก

โพสต์ โดย Sittipong Moonsuwan » 14 พ.ค. 2018, 22:53

น้องหนึ่ง เขียน:ล้อยี่ห้อรุ่นอะไรครับ

ล้อ Odin ครับ ในดุมเป็นceramicspeed แต่ในโม่เป็นแบบธรรมดา

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 15 พ.ค. 2018, 09:39

Sittipong Moonsuwan เขียน:ล้อ Odin ครับ ในดุมเป็นceramicspeed แต่ในโม่เป็นแบบธรรมดา

เปลี่ยนลูกปืนโม่แล้วแตกต่างแน่นอนครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่ ถ้าทำอะไรอย่างอื่นหมดแล้วเปลี่ยนตรงนี้ก็ดีครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle