ดุมแบบนี้จะขึ่นเทรนเนอร์จับดุมได้ยังไงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
green_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่กล้าสมัคร
Bike: ยังไม่มีเลย เก็บเงินอยู่ครับ

ดุมแบบนี้จะขึ่นเทรนเนอร์จับดุมได้ยังไงครับ

โพสต์ โดย green_t »

ตามรูปเลยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
springwaltz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

Re: ดุมแบบนี้จะขึ่นเทรนเนอร์จับดุมได้ยังไงครับ

โพสต์ โดย springwaltz »

ต้องเปลี่ยนแกนปลดล้อครับ เปลี่ยนมาใช้แกนปลดล้อสำหรับเทรนเนอร์ เทรนเนอร์บางแบรนด์มีแถมมาให้ ถ้าไม่มีหาซื้อแยกได้ครับไม่แพง ลองหารูปในGoogleดูนะครับ ลองหาว่าแกนปลดล้อเทรนเนอร์ดูก็เจอแล้วครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

Re: ดุมแบบนี้จะขึ่นเทรนเนอร์จับดุมได้ยังไงครับ

โพสต์ โดย heroes_off »

เข้าใจว่าเป็นแกนสอดใช่ป่าวครับ ถ้าใช่ ลองหาตัวแปลงดูครับ
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
รูปประจำตัวสมาชิก
kurochan
สมาชิก
สมาชิก
team: POP Cycling Team
Bike: Madone 5.2

โพสต์ โดย kurochan »

ตัวแปลงสำหรับล้อดิสก์ ผมเคยเห็นของ TACX ครับ ลองโทรถามโชว์รูมที่พระราม4นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”