ช่วยแนะนำทีครับ Shamal mile vs Metral 40

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ช่วยแนะนำทีครับ Shamal mile vs Metral 40

โพสต์ โดย blueracing » 09 พ.ค. 2018, 02:30

ช่วยเลือกหน่อยครับตัวหนึ่งทอปอลูเทพ หล่อฝุดๆ อีกตัวก็ 5ดาว BikeRadar เห็นว่าใกล้เคียงzipp แต่ราคาเป็นมิตรกว่า
สไตล์ผมปั่นเดี่ยวซะส่วนใหญ่เนื่องจากวันหยุดไม่ค่อยตรงกับคนส่วนใหญ่ มีแข่งงานวัดใจใจเดินร้อยไรประมาณนี้เดือนละครั้งได้ครับ ชอบปีนเขามากแต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ไปเลย ก็เลยซิ่งถนนในกทม.นี่แหละครับ เส้นทางประจำก็ลาดพร้าวแถวๆตะวันนาออกศรีนครินทร์ตัดเข้าอ่อนนุชไปวนรอบ Skylane 2รอบ แล้วปั่นกลับ ได้ระยะ เกือบร้อยโลขาดนิดหน่อย av 30-33 ได้ครับ ตอนนี้ใช้Tcr adv2 ล้อติดรถยางติดรถครับ เคยใช้Nich ขอบ50 ฮาล์ฟ รุ่นแรกๆ เอาไปร่อนลงดอยที่เหนือเป็นปีไม่ยักเป็นไร แต่มาสะกิดขอบฝาท่อตรงแยกรัชดาตัดลาดพร้าวเล่นเอาดุ้งทั้งหน้าหลังปั่นไม่สนุกเหมือนเดิมเลยปลดประจำการไป

เล็งสองตัวนี้ไว้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ555

Re: ช่วยแนะนำทีครับ Shamal mile vs Metral 40

โพสต์ โดย blueracing » 09 พ.ค. 2018, 02:37

ปล.ได้โปรดอย่าเพิ่มตัวเลือกนะครับ คือคัดมาแล้วเหลือคู่นี้แหละครับเดี๋ยวผมคิดมากเข้าไปอีก จะเครียดไปกันใหญ่555

Re: ช่วยแนะนำทีครับ Shamal mile vs Metral 40

โพสต์ โดย TJA » 09 พ.ค. 2018, 15:13

ถ้าMetron40ขอบฮาฟ เชียร์Visionครับ
ถ้าขอบงัด เอาShamal Mille หรือดูตัวอื่นอาจจะดีกว่า
เพราะเท่าที่สิงอยู่ในบอร์ดมือสองมา Visionขอบงัดนี่เคลมขอบกันเยอะที่สุดในกลุ่มล้อแบรนด์แล้วมั้ง

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน » 09 พ.ค. 2018, 16:05

ในเมื่อใช้ Nich มาแล้วถูกใจ ก็จัด Nich ตัวใหม่เลยซิครับ... ลายคาร์บ่อนสวยๆ
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย edonkey » 11 พ.ค. 2018, 11:39

ไม่เคยใช้ Shamal แต่เคยใช้ Metron 40
ส่วนตัวคิดว่ามันเป็นล้อคาร์บอนที่แปลกๆ คือต้นก็ไม่ดีมาก ลื่นๆแต่ไม่ไหล (เทียบกับ Reynolds Aero 46) แถมปลายก็ไม่ไหลอีก
เลยเชียร์ Shalmal ละกันครับ 555
แต่ข้อดีของ Metron 40 คือ ราคามือสองดีมากๆ 25,000 สภาพสวยๆเยอะเลย เทียบกับตอนซื้อของใหม่ 42,000 ก็ถือว่าราคาลงเยอะ