ขอคำแนะนำเรื่องไมล์จักรยานหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Aaek
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเรื่องไมล์จักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย Aaek »

ผมมีอุปกรณ์อยู่ดังนี้

1. จักรยานบน trainer ติดเซนเซอร์ความเร็ว+รอบขาแม่เหล็ก Ant+

2. จักรยาน Trek ใช้ Doutap เซนเซอร์ความเร็ว+รอบขาแม่เหล็ก Ant+ / Bluetooth ได้ 2 ระบบ

3. อยากใช้นาฬิกาวัดหัวใจที่ลิงค์กับไมล์จักรยานได้ วัดหัวใจอย่างเดียวก็พอไม่ต้องการแพง

4. ไมล์จักรยานที่ใช้กับอุปกรณ์ทั้ง 3 ข้อข้างต้น ไม่จำเป็นต้องมี GPS ต้องการแค่ดู ความเร็ว / รอบขา / หัวใจ

รบกวนแนะนำอุปกรณ์ข้อ 3 ข้อ 4 หน่อยครับ งบ 2 ตัวไม่เกิน 5 พันพอจะมีไหม

เดิมใช้ไมล์รุ่น Joule GPS กับนาฬิกา Mio แต่พังแล้วทั้ง 2 ชิ้นเลยจะหาเปลี่ยนใหม่ ถ้าไมล์ไม่มีรุ่นที่ใช้ได้ทั้ง Ant+/Bluetooth เอาเป็น Bluetooth อย่างเดียวก็ได้ครับ เดี๋ยวเปลี่ยน sensor ที่ Trainer เป็น Bluetooth แทน

ขอบคุณครับ :D
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำเรื่องไมล์จักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ถ้ามีเทรนเนอร์ ด้วย ผมแนะนำ wahoo/// wahoo มี option เล่น ERG ได้โดยการ สร้างคอท ใน TrainingPeak แล้ว syn ไป wahoo bolt และ element คอนโทรล Trainner ด้วย ERG และ ลงคอท ถนน โดยใช้ Target watt ได้ แต่ส่วนของ Gamin ทำได้ไม่ค่อยดีเพราะทำเป็น Text info ดูยากและคาดเดา interval ชุดต่อไปได้ไม่ค่อยดี หรือดูยาก

ลิ้งเพิ่มเติม

การสร้างคอทใน TrainingPeak
https://www.facebook.com/groups/7642978 ... 661058839/

และ option ซ้อมคอท ERG ลงถนน โดยใช้ watt เป็น Target

:mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
Aaek
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำเรื่องไมล์จักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย Aaek »

visual3dmax

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลเพ่ิ่ม
Bike-Commander
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bike-Commander »

ผมปั่นแต่บน trainer อย่างเดียว ปั่นไปตามสเตปตัวเอง มีเร่งบ้าง ผ่อนบ้าง ไปตามอารมณื ถ้าเหนื่อยก็ผ่อนแรงเอาแค่นั้น ไม่เคยใช้เครื่องวัดอะไรเลยครับ
ทางเราบริการรับทำหมวกทุกชนิด โดยโรงงานหมวกชั้นนำอันดับ1 รับทำหมวกแก๊ป หมวกฮิปฮอป ปีกรอบ capbkk.com
พร้อมรับทำหมวกแก๊ป หมวกจักรยาน รับทำหมวก ติดต่อได้ที่ fastcap88.com
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”