สอบถาม bmc น่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

สอบถาม bmc น่อยครับ

โพสต์ โดย Bakalof »

bmc alr01 (sora) มีร้านชื่อดังจัดโปรโมชั่นลดราคาอยู่ เลยสนใจครับ (หมอบคันแรก) อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหรือมีตัวไหนที่น่าสนใจในราคาที่ใกล้เคืองกันแนะนำได้เลยครับ

ป.ล. เพิ่มเติมนอกเรื่องน่อยครับ cx86 สามารถอัพชุดเฟืองหลังเพิ่มได้รึป่าวครับให้เฟืองหลังทดมากกว่านี้ครับ (รุ่นพี่ฝากถาม)
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถาม bmc น่อยครับ

alr01 (sora) ไม่มีท่านไหนขี่เลยหรอครับ
DarkAnima
สมาชิก
สมาชิก
Tel: --
team: --
Bike: bridgestone, miyata, araya

โพสต์ โดย DarkAnima »

ผมใช้ bmc alr 01 อยู่ครับเป็นตัว 105 หมอบคันแรกเหมือนกันเลยไม่รู้จะเปรียบเทียบกับคันอื่นยังไง ตัวนี้เป็นเฟรม allround ขึ้นเขาใช้ได้ ทางราบโอเค โดยส่วนตัวผมคิดว่าขึ้นเขาไม่ค่อยพุ่ง ทางราบไม่ค่อยไหลนะ
ถ้าราคาใกล้เคียงกันก็มี trek alr5 ครับ เฟรม allround เหมือนกัน ลองพิจารณาดูครับ
Bakalof
สมาชิก
สมาชิก

DarkAnima เขียน:ผมใช้ bmc alr 01 อยู่ครับเป็นตัว 105 หมอบคันแรกเหมือนกันเลยไม่รู้จะเปรียบเทียบกับคันอื่นยังไง ตัวนี้เป็นเฟรม allround ขึ้นเขาใช้ได้ ทางราบโอเค โดยส่วนตัวผมคิดว่าขึ้นเขาไม่ค่อยพุ่ง ทางราบไม่ค่อยไหลนะ
ถ้าราคาใกล้เคียงกันก็มี trek alr5 ครับ เฟรม allround เหมือนกัน ลองพิจารณาดูครับ
ตอนนี้ก็เล็งๆ alr6 มือสองอยู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”