ยางคอนติซื้อมาเป็นของใหม่ไม่ค่อยได้ปั่นเลยทำไมแตกลายงาครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ขุนแผนแดนล้านนา.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอบอยู่กับ bikenet
Bike: s-works
ตำแหน่ง: chiangmai

ยางคอนติซื้อมาเป็นของใหม่ไม่ค่อยได้ปั่นเลยทำไมแตกลายงาครับ

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. »

ซื้อใหม่แกะกล่องไม่ค่อยได้ปั่น ใส่ทิ้งไว้ปั่นบ้างจอดบ้างยังไม่ถึงปีเลย ยางแตกลายงาขอบเส้นด้ายแตกหลุดออกมาเป็นเส้นเลยครับ ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ครับหรือโดนของเก่ามาครับ อายุการใช้งานจิงๆวิ่งไม่เกิน500โลครับนอกนั้นจอด ใช้มาประมาณ7เดือนครับ
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
Sympho
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Tahoe , Bianchi 1885
ตำแหน่ง: CMU

Re: ยางคอนติซื้อมาเป็นของใหม่ไม่ค่อยได้ปั่นเลยทำไมแตกลายงาครับ

โพสต์ โดย Sympho »

ผมซื้อมา 3 เส้น

ไปไวทุกเส้น ขนาด GP4000 แพงๆยังไป

ตอนนี้ใช้ยางจีนเส้น 500-600 พอละ :evil:
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: ยางคอนติซื้อมาเป็นของใหม่ไม่ค่อยได้ปั่นเลยทำไมแตกลายงาครับ

โพสต์ โดย bigfatt »

เปลี่ยนยี่ห้อครับ ยี่ห้ออื่นใช้แล้วไม่เคยเจอ
felipe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nich : Faith

โพสต์ โดย felipe »

เป็นเรื่องปกติของยางยี่ห้อนี้ครับ ผมใช้ gatoskin มา 3 ชุด 4 season 1 ชุด แต่ละชุดใช้งานประมาณสองเดือนแก้มเริ่มหลุดเป็นเส้นก็แค่ดึงออกครับไม่มีปัญหาอะไรส่วนแตกลายงานี่ผมก็ใช้ต่อจนเนื้อยางหมดจึงเปลี่ยนก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ 4 season ชุดล่าสุดนี่ใช้งานมาประมาณ 5 เดือนระยะทางประมาณ 5000 กิโลนี่แตกลายงาหนักมากจนไม่กล้าใช้ต่อต้องเปลี่ยนยังเสียดายอยู่เพราะเนื้อยางยังเหลืออีกเยอะ
@@@@@ แขนเดียวก็ปั่นได้ @@@@@
ขุนแผนแดนล้านนา.
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แอบอยู่กับ bikenet
Bike: s-works
ตำแหน่ง: chiangmai

โพสต์ โดย ขุนแผนแดนล้านนา. »

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
E22XRC QTH CHOMTONG CHIANGMAI THAILAND
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”