ปั่นตากแดดไม่เป็นไร แต่พอได้เข้าห้องแอร์ แล้วออกมาปั่นใหม่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pong4400
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0958302650
Bike: Trek 8500
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

ปั่นตากแดดไม่เป็นไร แต่พอได้เข้าห้องแอร์ แล้วออกมาปั่นใหม่

โพสต์ โดย pong4400 »

รูปภาพ

ปั่นตากแดดไม่มีปัญหา แวะเซเว่นชื้อน้ำชื้อขนมแป้ปๆ อันนี้ก็ไม่มีปัญหา แต่พอพักกินข้าวร้านอาหารติดแอร์แบบพักนานหน่อยอันนี้มีปัญหา พอกินเสร็จ เสวนาเสร็จ อะไรเสร็จ ออกมาเจอแดดอีกที มันรู้สึกแดดมันนรกมากๆ หลังๆเวลาออกทริปเลยพยายามเลี่ยงกินข้าวในร้านติดแอร์ ยิ่งตอนนี้ฤดูร้อนด้วย ท่านอื่นมีอาการเหมือนผมมั้ยครับ และมีวิธีแนะนำอย่างไร
หัวน้ำหอม,บรรจุภัณฑ์http://www.fragranzo.com
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นตากแดดไม่เป็นไร แต่พอได้เข้าห้องแอร์ แล้วออกมาปั่นใหม่

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ถ้าไม่รีบ นั่งข้างนอกให้ร่างกายมันสัมผัสอุณหภูมิภายนอกก่อนสักพักครับ หรือเดินจูงจักรยานไปขำ ๆ สัก 5-10 นาที แล้วค่อยไปต่อ

ร่างกายมันรวนได้ครับ เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ก็แบบนี้แหละครับ เรื่องธรรมดา มันพยายามจะรักษาอุณหภูมิของร่างกายให้คงที่

ส่วนตัว ร้อน หนาว ไม่ค่อยมีผลอะไรกับผม เพราะผมไม่รีบ ออกจากที่เย็น ๆ ก็รอสัก 10 นาที ยืดเส้นยืดสาย แล้วค่อยไปต่อ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ปั่นตากแดดไม่เป็นไร แต่พอได้เข้าห้องแอร์ แล้วออกมาปั่นใหม่

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ทริปทางไกล ผมนิยมร้านข้างทางไม่มีแอร์ สะดวกและร่างกายไม่ต้องปรับตัวมากนัก เคยแบบท่าน พอออกจากห้องแอร์ เรี่ยวแรงมันถดถอยมากจนรู้สึกได้ ไม่จบทริป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”