สอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับล้อ Superteam 14k หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
ถิรนันท์ คุณาธรรม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844870932
team: RFF&MFUGANG
Bike: Mosso Bike
ติดต่อ:

Re: สอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับล้อ Superteam 14k หน่อยครับ

โพสต์ โดย ถิรนันท์ คุณาธรรม »

karn4851 เขียน:
commander29 เขียน:
ถิรนันท์ คุณาธรรม เขียน:
ผมว่าต่างกันไม่มากนะครับ ส่วนตัวเคยลองปั่น superteam แล้วตอนนี้ปั่นล้อ visp top 50/50 ผมว่าไม่ต่างมากนะครับ ไหลพอๆ กันครับ
แล้วเรื่องความแข็งอะครับ การยืนโยก การสปริ้น ล้อไหนทำได้ดีกว่าครับ ผมนน.ตัว 75 กก. กังวลเรื่องนี้มากครับ
อยากทราบเหมือนกันครับ ผมหนัก 95kg ซะด้วย แต่ในเพจ Thailand superteam เค้าบอกรองรับ นน.120 กก. ครับ
95 ไม่น่ามีปัญหาครับผม ในกลุ่มก็มี นน 100 กว่าก็ใช้ superteam ครับสบายๆ ครับผม
ชีวิตมันสั้น...เกินกว่าจะเก็บลูกชิ้นไว้กินทีหลัง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: สอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับล้อ Superteam 14k หน่อยครับ

karn4851 เขียน:กำลังสนใจล้อรุ่นนี้พอดี ขอตามด้วยคนครับ :D

** ถ้าเปรียบเทียบกับล้อ visp อันไหนน่าเล่นกว่าครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน
ผมว่าต่างกันไม่มากนะครับ ส่วนตัวเคยลองปั่น superteam แล้วตอนนี้ปั่นล้อ visp top 50/50 ผมว่าไม่ต่างมากนะครับ ไหลพอๆ กันครับ
แล้วเรื่องความแข็งอะครับ การยืนโยก การสปริ้น ล้อไหนทำได้ดีกว่าครับ ผมนน.ตัว 75 กก. กังวลเรื่องนี้มากครับ
เท่าที่ลองผมว่าแข็งพอกันครับ เพราะเห็นว่าใช้ซี่แบบเดียวกันครับ แต่เอาจริงๆ ผมไม่ค่อยรู้สึกต่างเท่าไหร่ แต่ถ้าให้รู้สึกเลยผมเคยลอง BORA one แล้วแตกต่างชัดเจนครับ กดแล้วพุ่งกว่ามากครับ แต่ก็อย่างว่า ราคาต่างกันครึ่งๆ นน.75 สบายครับล้อรับไหวครับ
ชีวิตมันสั้น...เกินกว่าจะเก็บลูกชิ้นไว้กินทีหลัง
blueracing
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0966852240
team: Cyclingism
Bike: Merida Scultura5000

โพสต์ โดย blueracing »

saravut เขียน:จากที่ถามท่านที่ใช้ล้อนี้อยู่นะครับ ถ้าถนนไม่ค่อยดี ขรุขระล้อคาร์บอนไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่
ผมว่าถนนไม่เรียบนี่ล้อคารบอขี่สบายกว่านะครับช่วยได้เยอะครับ
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

karn4851 เขียน:กำลังสนใจล้อรุ่นนี้พอดี ขอตามด้วยคนครับ :D

** ถ้าเปรียบเทียบกับล้อ visp อันไหนน่าเล่นกว่าครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน
ขอโทษทีครับ เพิ่งเข้ามาอ่าน ตอนนี้ตัว 14K เนี่ยเป็นดุมใหม่เเล้วครับ ของผมเองเป็น 12K ซึ่งเป็นดุมตัวเก่าครับ มันนิดๆจริงๆสำหรับตัวเก่าครับ เเต่14k เนี่ยดุมใหม่ปีกใหญ่ครับ ระดับ 75 กก.ไม่น่าจะย้วยครับ :mrgreen: :mrgreen:
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ล่าสุดน้องในกลุ่ม นน 100 นิด ซี่หัก ไป 2 ซี่ ล้อคาร์บอน visp 5555+ อยู่ที่การใช้งานแล้วหร่ะครับ แนะนำ ลด นน. ครับ 555+
nudragon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB LOver

โพสต์ โดย nudragon »

ผมมี Ultrateam 38/50 , NICH56 , ENVE Smart3.4 HED jet4/6 Black และเคยใช้ล้อคาร์บอนมาอีกหลายตัว

Ultra Team ปั่นควงขาดีๆปั่นเดียว Tempo 35-37 ยาวๆ 10-20km ได้สนุกขาดีครับ แทบจะไม่ต่างจาก NICH 56/56 แต่ถ้าเทียบกับไปเทียบ ENVE/HED หรือตัวเทพอื่นๆที่เคยเล่นมาเทียบไม่ติดครับตามราคา

Ultrateam/Superteam เล่นได้ครับ คุณภาพตามราคา ทนทานพอสมควรอยู่ที่การใช้งานการดูแลรักษา
Road : Java Feroce
Road : Infinite Prime Team..
Road : NICH Faith...
29er : Hongfu FM-199...
29er : Specialized Epic marathon ...
29er : SCOTT Scale950
29er : Specialized chisel
29er : YETI SB150
29er : S-Works Enduro
29er : Canyon Strive
Next ?
https://www.strava.com/athletes/18866619
commander29
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8594136
team: Al-Sadeeq Pro Cycling
Bike: Trek 4300 Black-Orange || Nich LII 2013 Black-Orange || Venge OEM Black-Orange || E5 Orange
ตำแหน่ง: Pattani
ติดต่อ:

โพสต์ โดย commander29 »

nudragon เขียน:ผมมี Ultrateam 38/50 , NICH56 , ENVE Smart3.4 HED jet4/6 Black และเคยใช้ล้อคาร์บอนมาอีกหลายตัว

Ultra Team ปั่นควงขาดีๆปั่นเดียว Tempo 35-37 ยาวๆ 10-20km ได้สนุกขาดีครับ แทบจะไม่ต่างจาก NICH 56/56 แต่ถ้าเทียบกับไปเทียบ ENVE/HED หรือตัวเทพอื่นๆที่เคยเล่นมาเทียบไม่ติดครับตามราคา

Ultrateam/Superteam เล่นได้ครับ คุณภาพตามราคา ทนทานพอสมควรอยู่ที่การใช้งานการดูแลรักษา
สรุปได้เห็นภาพเลยครับ ^^ แสดงว่า น่าเล่นพอสมควร
You will never walk alone... ^____^

::____::Al-Sadeeq Cycling Club::____::

สนใจสั่งของจาก ebay เชิญเข้ามาคุยกันก่อนนะครับ => Ranchu Preorder
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”