ขอคำแนะนำ "เวลาฟรีถอยหลัง โซ่สีกับเฟลม" ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำ "เวลาฟรีถอยหลัง โซ่สีกับเฟลม" ครับ

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ »

:D ขอคำแนะนำ "เวลาฟรีถอยหลัง โซ่สีกับเฟลม" ครับ
- แบบนี้ ถือว่าปกติ หรือ ผิดปกติครับ
ขอบคุณครับ

รบกวนช่วยกดเข้าไปดูให้ผมทีครับ / ผมโพสเป็น VDO ไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
https://youtu.be/I3FaUS8QmLI

[youtube]https://youtu.be/I3FaUS8QmLI[/youtube]
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำ "เวลาฟรีถอยหลัง โซ่สีกับเฟลม" ครับ

โพสต์ โดย kob1234 »

โซ่ยาวไป
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

Re: ขอคำแนะนำ "เวลาฟรีถอยหลัง โซ่สีกับเฟลม" ครับ

โพสต์ โดย RoBBen »

โม่ฝืดมั้ง ต้องแกะมาล้างใส่จารบีใหม่
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

:D
"Simply Irresistible"
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

Runbird เขียน: :D
:mrgreen: พี่Runbird ทำไงอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยทำให้
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

RoBBen เขียน:โม่ฝืดมั้ง ต้องแกะมาล้างใส่จารบีใหม่
:( ผมก็ว่างั้นครับ พี่RoBBen ผมลองถอดออกมา 2 ครั้งแล้วครับ ลูกปืนล้อก็ลื่นๆ ลูกปืนโมก็ลื่นๆ
... แต่พอประกอบเข้าด้วยกัน ดูจะฝืดๆ ตึงๆ มือครับ
... ผมล่ะเซ็ง ขอคำแนะนำนิดครับ.
ห้าว รั้งท้ายตลอดๆ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ห้าว รั้งท้ายตลอดๆ »

..เวลาออกปั่นจริง เคยใช้เกียร์ที่ตำแหน่งนั้นหรือเปล่าครับ (หน้าเล้ก-หลังเล็กม หน้าใหญ่-หลังใหญ่)
ผมว่าตำแหน่งจานหน้า-เฟืองหลัง มันเยื้องกันเกินไป เวลาฟรีถอยหลัง โซ่มันเดินไม่สะดวกมันก็จะถูกรั้งไปตีเฟรมแบบนั้นนั่นแหละครับ ปั่นเดินหน้ามันมีตีนผีนำโซ่ให้ ฟรีถอยหลังมันไม่มีนะครับ ลองขึ้นเฟืองหน้าใหญ่-หลังใหญ่ แล้วฟรีถอยหลังดูครับ โซ่มันจะตกลงมาซะด้วยครับ..
teemai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891720453
team: กลุ่ม แร้งคอย
Bike: ฟิกเกียร์

โพสต์ โดย teemai »

อย่าไปหมุนถอยหลังเล่นครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

โซ่ เฟือง ตีนผี ล้อ ก็ต้องค่อยๆ หมุน ค่อยๆ ดู ว่ามันติดเพราะอะไรครับ
จานเล็ก-เฟืองเล็ก จานใหญ่-เฟืองใหญ่ แนวโซ่จะเบี่ยงมาก เบี่ยงมากก็ย่อมเกิดความเสี่ยงมากตามไปด้วย กฏธรรมชาติ
ต้องจูนประเภทจับบันไดเหวี่ยงกลับหลังได้เลย
dachamut
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: เลขที่ 88 ถ.แก้วพิจิตร ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dachamut »

**ปัญหาน่าจะอยู่ที่ตัวโม่ ครับ ผมเคยเป็นอาการแบบนี้แต่เป็นล้อเสือภูเขา
l2egusso
สมาชิก
สมาชิก
team: CPF Klaeng Bike
Bike: Merida Scultura 904

โพสต์ โดย l2egusso »

เอาไปร้าน ล้างโม่ล้างดุมเลยครับ ไม่ก็เซอร์วิสทั้งคันไปเลย 400-500 บาท
(ลูกปืนโม่แตกแล้วละมั้งอาการนี้)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”