สอบถามเฟืองครับ ต่อroadlinkจะมีอุปกรณ์ตัวไหนเสียหายมั๊ยครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
rachan12
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bianchi volpe

สอบถามเฟืองครับ ต่อroadlinkจะมีอุปกรณ์ตัวไหนเสียหายมั๊ยครับ '

โพสต์ โดย rachan12 »

ตั้งแต่กลับจากดอยอินทนนท์ ใช้เฟือง 50/34 หลัง 11/40 ต่อroadlinkด้วยครับ
ตอนนี้กลับมาปั่นทางราบแล้ว ถ้ายังใช้เฟืองเดิม จะมีอุปกรณ์ตัวไหนเสียหายมั๊ยครับอย่างเช่นตีนผีหรือ ดรอปเอ้าท์
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: สอบถามเฟืองครับ ต่อroadlinkจะมีอุปกรณ์ตัวไหนเสียหายมั๊ยครับ '

โพสต์ โดย lucifer »

ถ้าไม่ล้ม ไม่ใส่เกียร์ต้องห้าม ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ
แต่ถ้าล้มลงด้านขวา ดรอปเอาท์จะคดได้ง่ายมากๆเลย แล้วถ้าเผลอยัดหน้าใหญ่สุด หลังใหญ่สุดเข้าไป ดรอปเอาท์อาจจะขาดลาโลกไปเลย

กลับมาปั่นทางราบเปลี่ยนเฟืองกับถอด roadlink ออกเถอะครับ ปั่นสนุกกว่าเยอะ เฟืองมันไล่เรียงกันได้ดีกว่ากันมาก
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”