ใบจาน Osymetic ฟิลลิ่ง การปั่นเป็นยังไงบ้าง '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

ใบจาน Osymetic ฟิลลิ่ง การปั่นเป็นยังไงบ้าง '

โพสต์ โดย jiabhooligan »

สอบถามหน่อยครับ ใครใช้ใบจาน Osymetic บ้างครับ อยากทราบว่า ฟิลลิ่ง การปั่นเป็นยังไงบ้าง
และ ใบ 50 กับ 52 ต่างกันเยอะไหมครับ เรือ่งความหนักในการปั่น
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

Re: ใบจาน Osymetic ฟิลลิ่ง การปั่นเป็นยังไงบ้าง '

โพสต์ โดย bughumnoy »

ของแบบนี้ต้องลองเองครับ บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ
ฟิลลิ่งถ้าชินแล้วก็คล้ายๆใบกลมแหละครับ

ส่วนตัวเคยใช้มา2หมื่นกว่าโล แล้วกลับไปใช้ใบกลมได้ซักพัก รีบกลับไปใบทุเรียนเหมือนเดิมเลยครับชอบฟิลลิ่งใบทุเรียนมากกว่ามากๆๆๆๆ

เอา 52 เถอะครับ หนักกว่า 50กลมนิดเดียว
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: ใบจาน Osymetic ฟิลลิ่ง การปั่นเป็นยังไงบ้าง '

โพสต์ โดย Number8 »

แล้วเรื่องการขึ้นโซ่ หรือโซ่ตก นี่เป็นอย่างไรบ้างครับ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
Tungmanx
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Alpha166 Di2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tungmanx »

Number8 เขียน:แล้วเรื่องการขึ้นโซ่ หรือโซ่ตก นี่เป็นอย่างไรบ้างครับ
อยู่ที่ฝีมือคนตั้งครับ ตั้งดีก็แทบไม่ตกเลย แต่ถ้าตั้งไม่ดี กดเปลี่ยนเกียร์เบาๆก็ตกได้ง่ายๆเหมือนกัน ตัวกันโซ่ตกจำเป็นมาก ซื้อใบ osym มันจะมีแถมมาให้เลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”