สอบถามเรื่องกระโหลกหน่อยครับ เฟรมตัวใหม่มันเป็นกระโหลก pf30 พอจะมีตัวแปลงหรือป่าวครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, velocity, spinbike

สอบถามเรื่องกระโหลกหน่อยครับ เฟรมตัวใหม่มันเป็นกระโหลก pf30 พอจะมีตัวแปลงหรือป่าวครับ '

โพสต์ โดย WE MTB » 04 เม.ย. 2018, 13:47

พอดีตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่ิองกระโหลกหน่อยครับอยากสอบถามพี่ในกลุ่มว่าตอนนี้ผมใช้กระโหลก bb30 แกนน 24 มิล อยู่แต่ตอนนี้ เฟรมตัวใหม่มันเป็นกระโหลก pf30 พอจะมีตัวแปลงหรือป่าวครับ
หรือว่าต้องซื้อกระโหลกใหม่อย่างเดียวครับ :D :D :D

Re: สอบถามเรื่องกระโหลกหน่อยครับ

โพสต์ โดย Ferruccio » 04 เม.ย. 2018, 15:24

ตัวรอง PF30 ใส่ BB30 มี แต่จะหาในบ้านเราได้ไหม๊ ... ต้องลอง

ซื้อกะโหลกใหม่ น่าจะง่ายกว่าครับ :mrgreen:

Re: สอบถามเรื่องกระโหลกหน่อยครับ เฟรมตัวใหม่มันเป็นกระโหลก pf30 พอจะมีตัวแปลงหรือป่าวครับ '

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 05 เม.ย. 2018, 13:51

หาเฉพาะเบ้าพลาสติกมาใส่ลูกปืนเดิมก็ได้ครับ ขอตามร้านน่าจะมีเก่าๆ วางทิ้งไว้บ้าง
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle