ดุมDT350 หมุนแป๊บเดียวหยุดแล้ว '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Inlovebike_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
team: All Team
Bike: เก่าๆ

ดุมDT350 หมุนแป๊บเดียวหยุดแล้ว '

โพสต์ โดย Inlovebike_ja »

สอบถามเรื่องดุมDT350
อยากทราบว่ามีวิธีอย่างไรบ้างครับที่ให้ล้อลื่นหมุนได้ดีขึ้น (ตอนนี้หมุนแป๊บเดียวหยุดแล้ว) ซึ่งเป็นดุมใหม่ ไม่แน่ใจว่าเพราะจารบีเยอะไปหรือไม่ ซึ่งต่างจากดุมDT240 ซึ่งลงถนครั้งแรกยังลื่นผิดกับ DT350 พอมีพี่ท่านใดแนะนำได้บ้างครับ
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง
ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น…
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ดุมDT350 หมุนแป๊บเดียวหยุดแล้ว '

โพสต์ โดย winhaha »

ไม่รู้ว่าเป็นแบบ 240 กับ 180 หรือป่าวนะครับ ตอนมันใหม่ๆนี่ไม่ลื่นเลย แต่พ้น 500 โลนี่ลื่นมากๆเลยครับ แต่ดุม dt มันขึ้นขาตั้งมันไม่ลื่นอยู่แล้วนะครับ(แต่วิ่งจริงมันลื่นนะ) หากลื่นนี่ ถอดอัดจารบีได้แล้วครับ
ขายติมเรื่อย............ไป
Fluke1800
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมจักรยาน TTC เพชรบุรี
Bike: เปลี่ยนบ่อย
ตำแหน่ง: เพชรบุรี
ติดต่อ:

Re: ดุมDT350 หมุนแป๊บเดียวหยุดแล้ว '

โพสต์ โดย Fluke1800 »

มันไม่ลื่นตอนหมุนเล่น แต่ลงถนนดีครับ
ฝากกด like กลุ่มเราด้วยนะครับ
ทีมจักรยาน TTC เพชรบุรี.
https://www.facebook.com/TTCbikeclub/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”