##### ขอบล้อ irwin 30 มิล มีเปลี่ยนมั้ย #####

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

##### ขอบล้อ irwin 30 มิล มีเปลี่ยนมั้ย #####

โพสต์ โดย น้าชาติ »

ใช้ล้ออลู irwin30mm.อยู่ครับ ทีนี้ขอบล้อมันสึกหรอเป็นแอ่ง จากยางเบรคคุณภาพต่ำ มีเศษโลหะ ฝังในเนื้อยางเบรค...

ผมอยากจะเปลี่ยนเฉพาะ"ขอบล้อ" สามารถใช้ขอบล้อรุ่นไหน ทดแทนกันได้(ดุมเดิม ซี่เดิม) จะสั่งมาให้ช่างฯใกล้บ้าน เปลี่ยนให้...

หรือมีพิกัด รับเปลี่ยน/ซ่อม ที่ไหนบ้างครับ...

ขอบคุณครับ
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ##### ขอบล้อ irwin 30 มิล มีเปลี่ยนมั้ย #####

โพสต์ โดย Gok See »

เคยเป็นเหมือนกันตอนนั้นเบรคติดรถมันคุณภาพต่ำ ก็เลยจับล้ หมุนแล้วใช้กระดาษทรายลูบจากเบอร์หยาบไปละเอียด จบด้วยครีมขัดเงาโลหะ ซื้อยางเบรคอย่างดีมาใส่ ผ่านไปสิบกว่าปีแล้ว ยังสภาพเหมือนเดิมยางเบรคทั้งขอบล้อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”