อัพขาจานแล้วรถจะกดพุ่งขึ้นมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อัพขาจานแล้วรถจะกดพุ่งขึ้นมั้ยครับ

โพสต์ โดย Gok See »

ถ้าขาจานเบาขึ้น แข็งขึ้น รถจะดีดขึ้นมั้ยครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อัพขาจานแล้วรถจะกดพุ่งขึ้นมั้ยครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

แรงขึ้นด้วยความฮึกเฮิมครับ จากนั้น 1-2 สัปดาห์ก็จะเหมือนเดิม :mrgreen:

รถแรงที่คนนะครับ

แต่ผมว่าใจท่านคงไปแล้วครึ่งนึงมั้ง ลองดูครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: อัพขาจานแล้วรถจะกดพุ่งขึ้นมั้ยครับ

โพสต์ โดย Meow-Meow »

ต่อให้เลือกขาจานโคตรเบายังไงก็ต่างกับรุ่นธรรมดาติดรถหมอบเริ่มต้นไม่เกิน 3ขีด คิดว่ามันจะช่วยให้รถพุ่งขึ้นบ้างไม๊ล่ะครับ

//me ถ้าเบาขึ้นสัก 1กิโลน่าจะเห็นชัดอยู่
ray
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bikeloves
Bike: ฺ็BH กะโหลกกะลา

โพสต์ โดย ray »

ดีดเหมือนกินยาม้าเลย เปลี่ยนซิรอไร
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

เบานี่ชั่งก็พอจะเห็นอยู่ ... แข็งนี่ซิครับพี่ท่าน
จะวัดกันยังไงล่ะ ไม่ใช่ดุ้นจะได้บีบๆ ดูก็รู้ ท่านพี่ต้องมีห้อง Lab นั่นแหละครับ
พุ่งนี่มีแรงกระทืบลงไปมันก็พุ่งหมดแหละ กระฉูดเลย :lol:
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

จขกท จะมาเฉลยทีหลังหรือเปล่าครับ ผมกำลังจะถามคุณ จขกท คำถามนี้พอดีเลยครับ เห็นคุณแชร์ความรู้กันในกระทู้ความสติฟท์ของเฟรมแล้วแน่นมาก เลยว่าจะถามเรื่องขาจานด้วย
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

Blue Haro เขียน:จขกท จะมาเฉลยทีหลังหรือเปล่าครับ ผมกำลังจะถามคุณ จขกท คำถามนี้พอดีเลยครับ เห็นคุณqแชร์ความรู้กันในกระทู้ความสติฟท์ของเฟรมแล้วแน่นมาก เลยว่าจะถามเรื่องขาจานด้วย
ไม่ล่ะ แค่อยากถามคนที่เคยลอง พอดีใช้ขาจาน 175 ปั่นแล้วไม่สบายเข่าเลย เสือภูเขาปั่นขาจาน 170 สบายขากว่าเยอะ เลย
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

โพสต์ โดย Blue Haro »

ใส่170แล้วปั่นสบายคงไม่เกี่ยวกับแข็ง หรือเบามั้งครับ
เปลี่ยนความยาวแล้วดีขึ้นก็เพราะเปลี่ยนความยาวนั่นแหละ มันคงจะตรงกับความยาวขาคุณมากกว่าขนาด175มั้ง
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

Gok See เขียน:
Blue Haro เขียน:จขกท จะมาเฉลยทีหลังหรือเปล่าครับ ผมกำลังจะถามคุณ จขกท คำถามนี้พอดีเลยครับ เห็นคุณqแชร์ความรู้กันในกระทู้ความสติฟท์ของเฟรมแล้วแน่นมาก เลยว่าจะถามเรื่องขาจานด้วย
ไม่ล่ะ แค่อยากถามคนที่เคยลอง พอดีใช้ขาจาน 175 ปั่นแล้วไม่สบายเข่าเลย เสือภูเขาปั่นขาจาน 170 สบายขากว่าเยอะ เลย
ใส่ยาวไปครับ เสือภูเขาใส่ 170 หมอบให้ลดลงอีก 5mm หรือเท่าเดิมครับ ลองไป fitting ใหม่อีกทีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”