แฮนด์คาร์บอน ยี่ห้อ Toseek ดีหรือไม่ครับ???

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
CMU Alumni
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แฮนด์คาร์บอน ยี่ห้อ Toseek ดีหรือไม่ครับ???

โพสต์ โดย CMU Alumni »

พอดีเจอแฮนด์และสเต็มคาร์บอน ยี่ห้อ Toseek มันสวยดีครับ และราคาก็ไม่แพง

แต่อยากทราบว่าสินค้าพวกนี้มีคุณภาพหรือไม่ครับ จะมีคุณภาพดีกว่าพวกแฮนด์คาร์บอนสำเนาหรือไม่???

พอดีก็ไม่กล้าเสี่ยงกับของไม่มีคุณภาพครับ เพราะกลัวปั่นๆ ไปมันหักขึ้นมาระหว่างทาง ยุ่งเลย  :o :o :o
ไฟล์แนบ
20180313_221326.png (874.51 KiB) เข้าดูแล้ว 4408 ครั้ง
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: แฮนด์คาร์บอน ยี่ห้อ Toseek ดีหรือไม่ครับ???

โพสต์ โดย Gok See »

เป็นของโหลทั่วไป สุดแต่ว่าจะพะยี่ห้ออะไร ผมใช้หลักอานคาร์บอนแบบไม่มียี่ห้อเลย ของพวกนี้ยี่ห้ออะไรก็เหมือนกันหมด
CMU Alumni
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: แฮนด์คาร์บอน ยี่ห้อ Toseek ดีหรือไม่ครับ???

Gok See เขียน:เป็นของโหลทั่วไป สุดแต่ว่าจะพะยี่ห้ออะไร ผมใช้หลักอานคาร์บอนแบบไม่มียี่ห้อเลย ของพวกนี้ยี่ห้ออะไรก็เหมือนกันหมด
เกรงกลัวในเรื่องของความปลอดภัยน่ะสิครับ :cry: :cry: :cry:
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

โพสต์ โดย bigfatt »

ลองเข้าไปyoutubeดูฝรั่งทดสอบแฮนด์คารบอนจากจีน คนหนักรอ้ยโลขึ้นพยายามหาวิธีทำลายทั้งกะแทกทั้งโหนแฮนด์ก็เฉย ถ้าเป็นสินค้าที่มีตรามั่นใจได้ครับ ผมใคร่ขอถามตรงส่วนบนแฮนด็แอโรทำมาใหญ่เสมอกันหมดแล้วใส่สเตมยังไงครับ
CMU Alumni
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

bigfatt เขียน:ลองเข้าไปyoutubeดูฝรั่งทดสอบแฮนด์คารบอนจากจีน คนหนักรอ้ยโลขึ้นพยายามหาวิธีทำลายทั้งกะแทกทั้งโหนแฮนด์ก็เฉย ถ้าเป็นสินค้าที่มีตรามั่นใจได้ครับ ผมใคร่ขอถามตรงส่วนบนแฮนด็แอโรทำมาใหญ่เสมอกันหมดแล้วใส่สเตมยังไงครับ
น่าจะดีกว่าพวกสินค้าสำเนาใช่มั้ยครับ???
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

CMU Alumni เขียน:
Gok See เขียน:เป็นของโหลทั่วไป สุดแต่ว่าจะพะยี่ห้ออะไร ผมใช้หลักอานคาร์บอนแบบไม่มียี่ห้อเลย ของพวกนี้ยี่ห้ออะไรก็เหมือนกันหมด
เกรงกลัวในเรื่องของความปลอดภัยน่ะสิครับ :cry: :cry: :cry:
ไม่ต้องกลัว ผมปรึกษากับอาแปะเจ้าของร้านจักรยานแล้ว แกบอกว่าของแท้จะหักง่ายกว่าเพราะมันบางครับ ของก๊อปจะทนทานไม่หักเพราะหนากว่า ของอันละเป็นหมื่นอย่าคิดว่าไม่หักนะครับ หักแล้วเขาก็เอาไปเปลี่ยนเงียบ ๆ

คนใช้ของปลอมหักทีโวยวาย ทั้งที่ขายกันเป็นหมื่นเป็นแสนอันหักอันสองอันทำยังกะมันจะหักทุกอัน
ของอันละหมื่นขายได้ร้อยสองร้อยอันหักสองสามอันบอก โอ๊ย ธรรมดาของคาร์บอน
เฟรม spe รุ่นนึงอันละเป็นแสนหางหลังขาดเป็นว่าเล่นไม่เห็นมีใครห้ามใช้สเป ของจีนหักอันเดียวไม่ให้ใช้บอกใช้แล้วเดี๋ยวตาย
รูปประจำตัวสมาชิก
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

โพสต์ โดย weerapat_99 »

ผมคงไม่เอาชีวิตไปเสี่ยง
๋jamboe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Touring 2017,Nich Kem

โพสต์ โดย ๋jamboe »

ใช้อยู่ครับ ก็ยังโอเคนะครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

โพสต์ โดย Ferruccio »

อยู่ที่ท่านขี่แบบไหนล่ะครับท่าน ?
- ขี่แบบใส่เต็มหน้าเส้นดึงดันยันกระแทกมีเท่าไหร่ใส่หมด โยกรถทีโถมทิ้งน้ำหนักทั้งตัว แบบนี้ของเทียม,ของแท้ไม่สมควรด้วยประการทั้งปวง เพราะความเสี่ยงมันจะเยอะ ไม่คิดถึงตัวเองก็คิดถึงคนอื่นเค้าบ้าง
- ขี่แบบย๊อกแย๊กๆ ดาษดื่นทั่วๆ ไป ก็ใช้ได้อยู่ ถ้าไม่ซวยคงไม่หัก

:lol:
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

ท่าทางบึกบึนดีครับ ถ้าไม่มั่นใจก็ไห้เขาหักไห้ดูเลยครับ (ร้านค้า)
ความเห็นคล้ายๆพี่ Ferruccio ครับ ถ้าน้ำหนักตัวเยอะ กระชากจนคาร์บอนพวกนี้บิดงอ ก็ไปเล่นอลูดีกว่าครับ ถ้าขี่แบบปกติทั่วไปมันก็ได้ครับ ปัจจุบันผมก็ใช้ของ 3T ก้อป อยู่ครับ ยืนโยกขึ้นเขาบ้างเป็นครั้งคราวครับ (เพราะยืนตลอดคงไม่ไหวครับ)มันก็บิดตัวนิดๆครับ เพราะจุดประสงค์ที่ใส่ก็ไห้มันนุ่มนวลขึ้นครับ อลูไม่ไหว มาทุกเม็ดครับ :mrgreen: :mrgreen:

สรุปครับ
ชอบก็ใส่ หมั่นตรวจดูครับ บริเวณจุดเสี่ยงของการรับแรงครับ บริเวณจุดขันเสตม กับ ดรอปล่างครับ ไม่มั่นใจก็ไม่ต้องใส่ครับ ปลอดภัยใว้ก่อนครับ :mrgreen: :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

ผมว่าแบรนด์เล็ก ยังไงๆก็น่าใช้กว่า "ปลอม" เพราะของปลอมมันเป็นของรีบทำรีบขาย งานก็จะลวกๆ แต่แบรนด์เล็กเขาตั้งใจทำมากกว่าเพราะต้องการขายจริงๆจังๆ ไม่ใช่หลอกเขาไปวันๆแบบของปลอมครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”