ชอบล้อ Zipp สติกเกอร์ ขาว หรือ ดำ มากกว่ากันหรอครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ชอบล้อ Zipp สติกเกอร์ ขาว หรือ ดำ มากกว่ากันหรอครับ

โพสต์ โดย Nash.t » 07 มี.ค. 2018, 18:51

รูปภาพ

ถามเล่นๆว่าชอบแบบไหนมากกว่ากันหรอครับ

Re: ชอบล้อ Zipp สติกเกอร์ ขาว หรือ ดำ มากกว่ากันหรอครับ

โพสต์ โดย Iddmoo » 08 มี.ค. 2018, 09:07

ดำครับ สวยดุกว่าครับ

แต่ระดับเจ้าของกระทู้แล้ว ขี่สีไหนก็น่ากลัวทั้งนั้นครับ :lol:

Re: ชอบล้อ Zipp สติกเกอร์ ขาว หรือ ดำ มากกว่ากันหรอครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ » 11 มี.ค. 2018, 14:39

สีขาวมันดูดีเวลาล้อมันหมุนวืบ ๆ มันลาย ๆ กวนสายตาดี

แต่สีดำ ดูสะอาดตากว่า เท่สวยกว่า

สรุป ผมชอบสีดำ เท่กว่า เว้นแต่ว่า อยากเด่นตอนปั่น แนะนำสีขาว มันจะวืบ ๆ กวนตาลายดี ใครเห็นก็ ฮึ่ย ๆ อะไรวะ!?
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน

โพสต์ โดย s16416 » 11 มี.ค. 2018, 21:25

ผมชอบทั้งสองครับ แต่ตอนซื้อมีแต่สีขาวครับ
ปั่นที่สบายใจแล้วกัน สุขใจดี