ผมเลือกเลือก Zipp 404 หรือ Zipp303 หรือ Campang Shamal ดีครับ จากสไตล์การขี่ของผม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผมเลือกเลือก Zipp 404 หรือ Zipp303 หรือ Campang Shamal ดีครับ จากสไตล์การขี่ของผม

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

เม้นนี้ขอพูดต่างว่ากล่าวตรง ๆ ชื้อล้อเพียงแค่จุดประสงค์ที่คุณบอก

ผมแนะนำว่า เก็บเงินไว้ดีกว่าครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผมเลือกเลือก Zipp 404 หรือ Zipp303 หรือ Campang Shamal ดีครับ จากสไตล์การขี่ของผม

โพสต์ โดย Wimpy »

ในตัวเลือกทั้งสามถ้าเน้นประหยัด shamal ก็พอ แต่ถ้างบเหลือๆ303 ครับ สวยและเท่แถมดูดีกว่า 404ก็ได้ถ้าชอบขอบสูงๆ เอามาปั่นความเร็วดังกล่าวถึงจะหนักแต่ก็คือการออกกำลังกายครับได้กำลังขาไปอีก แล้วแต่ชอบและงบที่มีเลยครับได้ทั้งนั้น
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

404 ไปเลยครับ หนักขาช่วงความเร็วที่กล่าวไว้ ได้ออกกำลังกายเต็มที่แน่ครับ ต่อไปแข็งแรงขึ้น เร็วขึ้น ก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนล้ออีก ยาวไปครับ
WingMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Orbea Alma / Nich L3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย WingMTB »

ผมว่าหาล้อถูกกว่านี้ดีกว่าคับเพราะคุมโซนไม่เน้นเร็ว แต่ถ้ามีกำลังทรัพย์ก็จัด Shamal มาเลยคับ เพื่อวันนึงอยากไปสนุกทางเขาอย่างมั่นใจ
เมื่อขาคุณแรงกว่านี้ค่อยจัดขอบสูงสักคู่มาเพิ่มไว้สนุกทางราบก็ได้คับจะ 404 หรือ 50มม up ไปเลยก็ได้คับ มี2คู่ไม่คาใจด้วย
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

โพสต์ โดย weerapat_99 »

303 ครับ ขอบสูงจริงถ้าคุณควงรอบขาอย่างสม่ำเสมอ ความเร็วที่กล่าวมาก็ไปได้ครับ
หากคุณแข็งแรงขึ้นก็ยังสามารถไปได้ไวขึ้น ปั่นกลุ่มก็สบายขึ้น ที่สำคัญใส่รถแล้วหล่อ
@911
สมาชิก
สมาชิก
team: Robin hood
Bike: All

โพสต์ โดย @911 »

rcf เขียน:ถ้างบไม่ซีเรียส ความเร็วออกกำลังนี้ จัดที่ชอบเลยครับ รถสวย รถเท่ อาจจะทำให้ขี่มากขึ้นบ่อยขึ้นกะได้
เห็นด้วยจ้า ยิ่งถ้างบถึง รถต้องสวยต้องหล่อไว้ก่อน
แรงจูงใจจะมาเพียบ อย่าให้เค้ามาติงได้/ นะเปรมชัย
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ZXR »

เลือกได้ตามชอบเลยครับ

ล้อขอบสูงไม่ต้องเร็ว40-50ก็ได้ครับ 20-30ก็ไม่ได้หน่วงอย่างที่เค้าว่ากัน

เลือกล้อเบาๆ ลื่นๆ ไม่ย้วยจะดีที่สุด
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ซื้ออะไรก่ได้ที่ชอบ การซื้ออะไหร่ บางทีก่เป็น รสนิยม
ถูกแพงแล้วแต่ชอบ /// เหมือนรถยนต์ บางคนโตโยต้า บางคน เบ้น บางคน ฟอด บางคน bmw เอาตามสะดวก ใครบอกใช้ของ แพงแรงไม่มี อย่าไปแคร์ ///แรงดีแต่รถถูก อย่าไปสน /// เอาที่ชอบพอครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

เป็นผมซื้อ Powermeter ดีกว่า
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ปลิง
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ปลิง »

พี่เจ้าของกระทู้ เอามาปั่นเบาๆขี่ลดไขมันในร่างกาย
ไม่ได้กวนนะครับ แต่ผมแนะเอาที่แพงที่สุดและสวยเข้ากับรถเราครับ
เพราะความแพงจะทำให้เราขี้เกียจรไม่ลงครับ ความสวยเป็นแรงจุงใจในการปั่นครับ

ไม่เดือดร้อนจัดเลยครับ
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

เป็นผมเองคงเลือกใช้ล้อเดิมติดรถครับเพราะว่าสิ่งที่เจ้าของกระทู้ต้องการนั้นล้อติดรถก็สามารถตอบสนองความต้องการได้แล้วแต่หากว่าอยากได้ Performance ที่ดีกว่าให้ความรู้สึกว่าปั่นสนุกขึ้นล้อทั้ง3รุ่นที่แจ้งไว้สามารถเลือกได้เลยตามที่งบประมาณที่ตั้งไว้ได้เลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”