หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

โพสต์ โดย Gok See »

หมอบมินิปรับแต่งอย่างดีน้ำหนักเบา เซตอัพอย่างดี แข่งกะหมอบล้อใหญ่ ขึ้นเขาความชัน 10%+ ระยะทาง 5 กม. ทางราบไม่มีไต่ขึ้นอย่างเดียว เส้นชัยอยู่บนยอดเขา

ใครชนะครับ ถ้าคนแข่งแข็งแรงพอกัน

ล้อเล็กกว่าน่าจะกดให้หมุนได้ง่ายกว่า จะไต่เขาง่ายกว่ารึเปล่า
goodyear101
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

โพสต์ โดย goodyear101 »

ถ้า 10 เปอร์ 5 โล หมอบ 700c ผมใช้จานนหน้ายืนโยก แปปเดียวคับส่วน เพราะฉะนั้น 700 C ชนะใสๆ แต่ยังไงก็ขึ้นกับการใช้เกียร์ratioมากกว่าคับกับ watt ของแต่ละคน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”