หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

โพสต์ โดย Gok See » 17 ก.พ. 2018, 20:41

หมอบมินิปรับแต่งอย่างดีน้ำหนักเบา เซตอัพอย่างดี แข่งกะหมอบล้อใหญ่ ขึ้นเขาความชัน 10%+ ระยะทาง 5 กม. ทางราบไม่มีไต่ขึ้นอย่างเดียว เส้นชัยอยู่บนยอดเขา

ใครชนะครับ ถ้าคนแข่งแข็งแรงพอกัน

ล้อเล็กกว่าน่าจะกดให้หมุนได้ง่ายกว่า จะไต่เขาง่ายกว่ารึเปล่า

Re: หมอบมินิvs หมอบ700c ขึ้นเขาแข่งกันใครชนะครับ

โพสต์ โดย goodyear101 » 25 ก.พ. 2018, 22:51

ถ้า 10 เปอร์ 5 โล หมอบ 700c ผมใช้จานนหน้ายืนโยก แปปเดียวคับส่วน เพราะฉะนั้น 700 C ชนะใสๆ แต่ยังไงก็ขึ้นกับการใช้เกียร์ratioมากกว่าคับกับ watt ของแต่ละคน