สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย jiabhooligan »

สอบถามหน่อยครับ
1. ถ้าผมจะใช้ชุดขับ ของ Campagnolo พวก Super Record หรือ Record ถ้าใช้เฟืองของ ชิมาโน่ จะไดไหมครับ ถ้า
11 สปีดเหมือนกัน
2. เหมือนถ้าผมซื้อมาผสมกัน คือ ชิฟเตอร์ Record ตีนผี Super Record ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ใช่ไหมครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
รูปประจำตัวสมาชิก
mallzaa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Kuota KOLT#Focus Izaco Max

Re: สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย mallzaa »

ทำได้ทั้งสองข้อครับ
tipus
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811742614
team: ปาฏิหารย์
Bike: Colnago, Eddy Merckx

Re: สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย tipus »

เข้ามายืนยันอีกคนครับ ว่า ชุดขับ Campag 11 speed ใช้กับเฟือง ชิมาโน 11 สปีดได้ครับ เพราะผมใช้อยู่ครับ
@911
สมาชิก
สมาชิก
team: Robin hood
Bike: All

โพสต์ โดย @911 »

พี่ที่เคยใช้ชุด 11 สปีด

บอกว่า เฟือง โซ่ จาน ของชุดขับทุกรุ่นในค่าย Campagnolo , Shimano , Sram

ที่เป็น 11 speeds ใช้ร่วม ผสมผสานกันได้หมด
ไม่มีปัญหา
jiabhooligan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Crazy Bike Phuket
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jiabhooligan »

ขอบคุณครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”