สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย jiabhooligan » 12 ก.พ. 2018, 12:49

สอบถามหน่อยครับ
1. ถ้าผมจะใช้ชุดขับ ของ Campagnolo พวก Super Record หรือ Record ถ้าใช้เฟืองของ ชิมาโน่ จะไดไหมครับ ถ้า
11 สปีดเหมือนกัน
2. เหมือนถ้าผมซื้อมาผสมกัน คือ ชิฟเตอร์ Record ตีนผี Super Record ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร ใช่ไหมครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด

Re: สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย mallzaa » 12 ก.พ. 2018, 14:23

ทำได้ทั้งสองข้อครับ

Re: สอบถามเกี่ยวกับชุดขับ Campagnolo

โพสต์ โดย tipus » 13 ก.พ. 2018, 11:14

เข้ามายืนยันอีกคนครับ ว่า ชุดขับ Campag 11 speed ใช้กับเฟือง ชิมาโน 11 สปีดได้ครับ เพราะผมใช้อยู่ครับ

โพสต์ โดย @911 » 14 ก.พ. 2018, 09:17

พี่ที่เคยใช้ชุด 11 สปีด

บอกว่า เฟือง โซ่ จาน ของชุดขับทุกรุ่นในค่าย Campagnolo , Shimano , Sram

ที่เป็น 11 speeds ใช้ร่วม ผสมผสานกันได้หมด
ไม่มีปัญหา

โพสต์ โดย jiabhooligan » 16 ก.พ. 2018, 08:27

ขอบคุณครับ
จักยานที่ดีที่สุดคือจักรยานที่ใช้บ่อยที่สุด