แชร์ของกินให้พลังงานระหว่างปั่นจักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แชร์ของกินให้พลังงานระหว่างปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย Gok See »

ใครกินอะไรบ้างที่ให้ผลดีแชร์หน่อยครับ ยังไม่เจอของกินที่ตอบโจทย์เท่าไหร่ ของที่ให้พลังดีบางทีมันเหนียวเหนอะหนะ
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

Re: แชร์ของกินให้พลังงานระหว่างปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย ทะเล »

ก่อนปั่นสักชั่วโมง..... ขนมปังโฮลวีททาเนยถั่ว 2 แผ่น

ขณะปั่น...ลูกเกดอบแห้ง 1 กำมือ หรือพวกกล้วยหอม
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

Re: แชร์ของกินให้พลังงานระหว่างปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย Paxxa »

น้ำผึ้งแท้แบบหลอดครับ พกสะดวก กินง่าย ให้พลังงานทันที อีกอย่างก็ Sneaker ครับ ได้ทั้งช้อคโกแลต คาราเมล อัลมอนด์ พลังงานชั้นดี แต่จะเละๆ หน่อยเพราะอากาศร้อน
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ลืมบอกไปครับ ก่อนแข่งครึ่ง ชม.นี่ข้าว 1 จานเต็มๆ ครับ แต่ถ้าไม่ทันก็แซนวิชชิ้นใหญ่ก่อน 15 นาที
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ไม่ได้จะเลียนแบบ เกรียน นะ

แต่ผมชอบกิน Gumbear Yelly หรือที่เรียกกันบ้าน ๆ ขนมโยโย่เยลลี่ ก่อนออกปั่นทางไกล

ยี่ห้อ เยลลี่ ต้องดีหน่อย ไม่เอายี่ห้อไทย ๆ เพราะรู้สึกใช้ของไร้คุณภาพ เน้นปริมาณ และ ใส่น้ำตาลทราย เพื่อลดต้นทุน

ผมชอบ เยลลี่ ยี่ห้อ The Natural ราคาต่อห่อ 230g-260g ตก 99 บาท มีตั้งแต่รูปทรง เด็ก ไดโนเสาร์ งู และ ผลไม้ ส่วนตัว ชอบ ทรงเด็ก กับ ไดโนเสาร์ สุด เพราะ 1.) มันให้มา 260g อิอิ 2.) ชิ้นต่อชิ้น รู้สึกเต็มเม็ดเต็มหน่วยสุด ส่วนทรงอื่นรู้สึกว่า "ไม่ค่อยเต็ม ละลายไวเกินไป"

มันก็น้ำตาล คือ ๆ กัน แต่ The Natural ใช้น้ำตาลจากผลไม้ มันก็เลวเหมือนกันหมดแหละ น้ำตาล กินมาก ๆ ก็ไม่ดี แต่อย่างน้อยก็ดีกว่า น้ำตาลทรายล่ะ แล้วก็ใช้เจลาตินเกรดดีกว่า มีโปรตีนนิ๊ดดดเดียว . . .

ก่อนปั่นโหด ผมหยิบมาสัก 4-5 ชิ้น พอ เคี้ยวพอเพลิน ๆ ลงท้องแล้ว น้ำสัก 3 จิบ รอ 5 นาที แล้วลุยโลด

ได้ผลพอ ๆ กับกิน Power Bar

หมายเหตุ: ประสิทธิ์ภาพ แล้วแต่คน ฝึกไม่เหมือนกัน กินไม่เหมือนกัน
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เมื่อวานกรอกแบนเนอร์โปรตีนสามเม็ดออกปั่นขึ้นเขาร้อยโล ปั่นได้สดชื่นดี ปั่นเสร็จกรอกอีกสองเม็ด วันนี้ตื่นเช้ามาไม่เมื่อยไม่ล้าเลย แนะนำให้ลองดูครับ
ccman
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ccman »

แนะนำกล้วยตากเซเว่นครับ ซองล่ะ15บาท ปั่นร้อยโล 2ซอง เอาอยู่สบายๆเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
gorath
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 100 ปี 2015

โพสต์ โดย gorath »

ผมนี่บ้าน ๆ มากเลย ถ้าปั่นไกล ผมพก เบงเบง หรือพวก Tivoli ไปด้วย
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JayTHAI »

ปั่นซ้อมทั่วไป ขนมCream-Oซองสิบบาทได้12ชิ้น ผมจะกินทุก45นาทีโดยประมาณ
งานแข่ง เจล
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

gorath เขียน:ผมนี่บ้าน ๆ มากเลย ถ้าปั่นไกล ผมพก เบงเบง หรือพวก Tivoli ไปด้วย

อากาศร้อน ๆ มันเหนียวเหนอะหนะมั้ย
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

Beng-Beng ไม่เสียทรงเมื่อโดนความร้อนและถูกกว่า Snickers มากแต่รสชาดก็ตามราคาละครับ ส่วนตัวผมชอบพกคุ๊กกี้ซองของโอวัลตินสัก 2-3 ซอง ใส่ปากแล้วน้ำตามช่วยต่อระยะได้ดีนักแล
weerapat_99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized เก่าๆ + รอบขา130

โพสต์ โดย weerapat_99 »

ปั่นออแด๊ก 200โล พกโกโก้ครั้นแบบแท่งใน7-11 พกไป4แท่ง อยู่เลยครับ ชิวๆสบายๆ
gorath
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 100 ปี 2015

โพสต์ โดย gorath »

พวกเวเฟอร์เคลือบชอคโกแลตมันก็จะเลอะ ๆ หน่อยครับ แต่กินจากซองก็กินได้ ปัญหาคือเวลาเหนื่อย ๆ มันต้องเคี้ยว กลืนยากเหมือนกัน แต่ก็พอไปได้นะ หาง่ายด้วย ข้างซองก็บอก 100 cal นะ แต่ไม่รู้กี่นาทีเอามาใช้ได้ คุณภาพตามราคาฮะ 555 แต่ถ้าแข่งคงเจลล่ะครับ
scotchbrite
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx FM260, JAVA CL16s
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย scotchbrite »

ส่วนใหญ่เท่าที่ปั่นมา ก็น้ำอัดลมครับ ใส่ถุงแขวนดูดไปเรื่อย ๆ ระหว่างทาง
ถ้าต้องจอด ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ อะไรก็ได้ให้มีน้ำซุปอัด ๆ ลงคอไป
ถ้าก่อนปั่น บิ๊กแม็ค ฟรายใหญ่ จิ้มชีสอีกนิด
หลังปั่น เบียร์เย็น ๆ ชื่นใจ
royjone
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876266907
team: มะรุ่ยไบด์
Bike: mosso679 trigonroadbike

โพสต์ โดย royjone »

อินทผลัมเอาแบบเกรดดีๆหน่อยครับให้กำลังงานสูง แรงบัลดาลใจมาจากหนังเรื่องฮิลดาโก้ปั่นทางไกลไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องร่างกายขาดน้ำ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”