โซ่ connex

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

โซ่ connex

โพสต์ โดย พริกหยวก » 30 ม.ค. 2018, 22:57

ขอถามคนที่ใช้โซ่ connex หน่อยครับว่าดีไหมครับ.(เคยได้ข่าวว่าร้าวแล้วขาด)

Re: โซ่ connex

โพสต์ โดย parathon » 30 ม.ค. 2018, 23:05

ขาดจริงครับ แต่เค้าเครมให้ น่าจะเป็นจากการผิดพลาดทางการผลิต ใช้ดีครับ แต่ผมกลับชอบความรู้สึกในการเปลี่ยนเกียร์ของโซ่ dura ace มากกว่าครับ

โพสต์ โดย Tungmanx » 30 ม.ค. 2018, 23:25

มันเป็นอยู่ช่วงนึงครับจนโรงงานต้องเรียกเก็บคืน ร้านที่ผมซื้อก็แจ้งมาผมเลยได้เอาไปเปลี่ยนเส้นใหม่ เดี๋ยวนี้คงไม่เป็นแล้วมั้ง ผมชอบตรงข้อต่อมันไม่ต้องใช้คีมหนีบใช้มือถอดเองได้ง่ายๆ แต่จะไม่ชอบตรงที่เส้นมันใหญ่ไปนิดนึงผมเคยวัดเทียบกับโซ่ YBN แล้วข้อมันจะกว้างกว่านิดๆ แต่เพราะผมใช้กับใบเบี้ยวเลยมีผลชัดเจนตอนตั้งเกียร์ทำไงก็ไม่เนียนโซ่ตกบ่อยๆพอเปลี่ยนมาใช้โซ่อื่นที่เส้นเล็กกว่าก็ตั้งเกียร์ได้ง่ายๆเลย

โพสต์ โดย พริกหยวก » 30 ม.ค. 2018, 23:49

ขอบคุณครับ.

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน » 01 ก.พ. 2018, 16:57

ผมใช้ทั้ง CONNEX และ DURA ACE ครับ

ใช้แบบสมราคา คุ้มคุณภาพ เข้าเกียร์นิ่มๆ ก็ DURA ACE ครับ
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.