: ถามคนปั่น Scott Foil

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

: ถามคนปั่น Scott Foil

โพสต์ โดย muffin_boy » 25 ม.ค. 2018, 22:53

รูปภาพ

อารมณ์เป็นยังไงบ้างครับ กำลังตัดสินใจไปลองรถแอโร่ดูบ้าง แต่เห็นว่าอินดี้เหลือเกิน มีแต่รีวิวต่างประเทศ
สุดท้ายก็แรงกู

Re: : ถามคนปั่น Scott Foil

โพสต์ โดย biggysmall » 25 ม.ค. 2018, 23:42

ดีนะครับ เป็นรถแอโร่ที่ปั่นสบาย

โพสต์ โดย banko » 26 ม.ค. 2018, 09:20

เป็นรถที่ดีปั่นแล้วแอโร่ดีมาก ขึ้นเขาสนุก ส่วนตัวผมรักและชื่นชอบมันมากๆครับ ตอนซื้อมาปั่นช่วงวันแรกผมลองอัดทางยาวๆเส้นทางเดิมๆลมต้านๆไม่ใช่ลมดันตูดนะ ล้อชุดเดียวกัน มันบวกเพิ่มมาอีก2-3 km./hr ผมล่ะงงจริงๆ นี่แหละที่เค้าบอกรถแพงมันมีอะไรที่ซ่อนอยู่เมื่อก่อนมีคนบอกรถจะถูกจะแพงอยู่แรงแต่จะบอกว่า รถแพงมันก็เป็นต่อนะครับ แต่ถ้ารถแพงแล้วคนปั่นขาแรงด้วยมันก็ช่วยให้แรงขึ้นอีก อย่าเชื่อผมต้องลองเองครับ

โพสต์ โดย muffin_boy » 26 ม.ค. 2018, 10:03

banko เขียน:เป็นรถที่ดีปั่นแล้วแอโร่ดีมาก ขึ้นเขาสนุก ส่วนตัวผมรักและชื่นชอบมันมากๆครับ ตอนซื้อมาปั่นช่วงวันแรกผมลองอัดทางยาวๆเส้นทางเดิมๆลมต้านๆไม่ใช่ลมดันตูดนะ ล้อชุดเดียวกัน มันบวกเพิ่มมาอีก2-3 km./hr ผมล่ะงงจริงๆ นี่แหละที่เค้าบอกรถแพงมันมีอะไรที่ซ่อนอยู่เมื่อก่อนมีคนบอกรถจะถูกจะแพงอยู่แรงแต่จะบอกว่า รถแพงมันก็เป็นต่อนะครับ แต่ถ้ารถแพงแล้วคนปั่นขาแรงด้วยมันก็ช่วยให้แรงขึ้นอีก อย่าเชื่อผมต้องลองเองครับ

แล้วเรื่องนน.นี่หนักกว่าแอโร่เจ้าอื่นเยอะป่ะครับ

เห็นจุดเด่นคือไม่กระด้างเท่าแอโร่เจ้าอื่นๆ
สุดท้ายก็แรงกู

โพสต์ โดย preedexz » 26 ม.ค. 2018, 10:27

รถดีครับใช้อยู่ประทับใจเลยแหละครับ
แต่อะไหล่หายากและเมื่อก่อนตัวแทนไม่ค่อยสต๊อกของไว้
เวลาถามหาอะไหล่บางตัว โดนตัวแทนบอกสั่งเองในเว็บ
(แต่เดี๋ยวนี้เริ่มดีขึ้นแล้วมีของสต๊อกไว้แล้วครับ)

โพสต์ โดย Teerapoj » 26 ม.ค. 2018, 10:52

รถดีปั่นสนุก ไม่กระด้างครับ ลมแรงๆก็สู้ได้สบาย คนใช้น้อยนานๆจะเจอสักคันที่สนามฟ้าครับ

รูปภาพ

โพสต์ โดย แอ้ม » 26 ม.ค. 2018, 14:33

รถในฝันผมเบยยย
เป็นรถแอร์โร่ที่เคยได้แชมป์สนามโหดอย่าง Paris-Roubaix 2016 มาแล้วอ่ะนะ
คนเดียวกูก็ไป

โพสต์ โดย M-1 » 26 ม.ค. 2018, 14:46

มันรองแหวนรองคอได้มั๊ยนั่น

โพสต์ โดย banko » 26 ม.ค. 2018, 15:06

M-1 เขียน:มันรองแหวนรองคอได้มั๊ยนั่น

รองได้ครับ

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 27 ม.ค. 2018, 22:02

คาเลป หยวน ใช้ในโปรทัวร์มาสองสามปีล่ะ

โพสต์ โดย Wimpy » 28 ม.ค. 2018, 20:55

ถ้าให้ผมเลือกซื้อรถแอโร่สักคัน ผมคงเลือก Foil เป็นตัวเลือกแรก เห็นแล้วชอบมากครับ