ขอความช่วยเหลือเรื่องชุดขับ 9s

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ขอความช่วยเหลือเรื่องชุดขับ 9s

โพสต์ โดย owan_17 » 22 ม.ค. 2018, 13:15

ถ้าผมจะเอาชุดขับของเสือหมอบ SORA 9s (จาน/กระโหลก/สับจาน/โซ่/ตีนผี) มาใส่ในรถกับรถไฮบริด แต่ใช้ชิพเตอร์กับวีเบรคของแฮนตรง SORA 9s มาใส่แทนได้เลยหรือปล่าว...ชุดขับกับชิพเตอร์มันจะใช้งานได้สมบูรณ์ไหมครับ

*สับจาน+ตีนผี SORA 9s ของเสือหมอบกับของรถไฮบริด มันใช้ตัวเดียวกันเลยหรือปล่าวครับ

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องชุดขับ 9s

โพสต์ โดย Good Pain » 22 ม.ค. 2018, 13:24

ชุดขับหมอบทั้งแฮนด์ดร็อปและแฮนด์ตรงใช้ร่วมกันได้ครับ

Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องชุดขับ 9s

โพสต์ โดย owan_17 » 22 ม.ค. 2018, 13:26

ตัวอย่างในรูปแบบนี้ครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 22 ม.ค. 2018, 13:45

มือเกียร์ตรงรุ่นเป๊ะ ใช้ได้แน่นอนครับ

แต่มือเบรคต้องดูตัวก้ามเบรคด้วย มือเบรคโซร่าอาโออิ จะแฮนด์ตรงแฮนด์หมอบ ไว้ใช้คู่กับก้ามเบรคเสือหมอบ ถ้าใช้ก้ามวีเบรคต้องเอามือเบรคภูเขามาใช้ เพราะระยะดึงไม่เท่ากัน ถ้าใช้สลับกันจะทำให้น้ำหนักและระยะกดเบรคผิดเพี้ยนไปครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย owan_17 » 25 ม.ค. 2018, 23:10

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ