ใส่รองเท้าปั่นโดยเอาแผ่นรองรองเท้าออกนี่ผิดมั้ย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ใส่รองเท้าปั่นโดยเอาแผ่นรองรองเท้าออกนี่ผิดมั้ย

โพสต์ โดย Paxxa »

คือก่อนนี้ก็พอดีครับ นานไปเท้าบานมากขึ้น น่าจะมาจากวิ่ง กลายเป็นคับ แต่ความยาวเท้าเท่าเดิม ก็ลองเอาแผ่นรองออก ปรากฏว่าพอดี ไม่คับ ถามว่าใส่แบบนี้โดยไม่ใส่แผ่นรองด้านในจะเป็นไรมั้ยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ใส่รองเท้าปั่นโดยเอาแผ่นรองรองเท้าออกนี่ผิดมั้ย

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ถ้าไม่เจ็บไม่ปวด ไม่รู้สึกอะไร ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
ลองดูซักพัก

ใส่ต่อไปจนมันพัง แล้วค่อยหาคู่ใหม่ที่เข้ากับทรงเท้า
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: ใส่รองเท้าปั่นโดยเอาแผ่นรองรองเท้าออกนี่ผิดมั้ย

โพสต์ โดย Good Pain »

ถ้ามันพอดีจริงๆก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ

เพียงแต่มันอาจไม่กระชับเพราะส่วนที่หนุนฝ่าเท้าด้านในมันหายไปบ้าง อันนี้ก็ขึ้นกับการออกแบบรองเท้าแต่ละยี่ห้อ เช่นSIDI พื้นรองเท้าจะโค้งเข้ารูปเท้า รองในแทบจะบางเสมอกันก็อาจรู้สึกน้อยหน่อย แต่บางยี่ห้อเช่น GIRO ทำพื้นรองเท้าเรียบๆแต่ใช้แผ่นรองในมีตัวหนุนรับเท้า ถ้าเอาแผ่นรองในออกอาจรู้สึกไม่กระชับได้ อันนี้ไม่ได้หมายถึงคับ_หลวมนะครับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”