เฟรมดิสเบรครุ่นเก่า กับเบรครุ่นใหม่ระบบFlatmount

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

เฟรมดิสเบรครุ่นเก่า กับเบรครุ่นใหม่ระบบFlatmount

โพสต์ โดย phantom » 16 ม.ค. 2018, 17:43

อยากทราบว่าเฟรมดิสเบรครุ่นเก่า สามารถใช้กับเบรครุ่นใหม่ระบบFlatmountได้ไหมครับ ชุดขับดิสเบรครุ่นใหม่เป็นระบบFlatmountกันหมดแล้ว คนใช้เฟรมรุ่นเก่าอยากอัพชุดขับทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

Re: เฟรมดิสเบรครุ่นเก่า กับเบรครุ่นใหม่ระบบFlatmount

โพสต์ โดย Tungmanx » 16 ม.ค. 2018, 18:07

มันมีอะแดปเตอร์แปลงอยู่ครับ ลองอ่านกระทู้นี้ดูละเอียดมากๆ

viewtopic.php?f=60&t=1588496