ใส่สายสลิงไม่ได้

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
มรุธ สุวรรณสุข
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ใส่สายสลิงไม่ได้

โพสต์ โดย มรุธ สุวรรณสุข »

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ
ถอดสายสลิงมาเปลี่ยน สายเกียร์มือตบ ถอดออกมาแล้วตอนนี้ซื้อสายใหม่มาแล้ว ปรากฏว่าใส่เข้าไปไม่ได้ใส่เข้าไปทางเดิมครับแต่มันไม่ยอมเข้ามันมีเทคนิคแบบไหนบ้างครับช่วยแนะนำทีแย่แล้ว
ไฟล์แนบ
ภาพตอนถอด
ภาพตอนถอด
20180107_073148.jpg (123.35 KiB) เข้าดูแล้ว 826 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
sunmatesport
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877062555
ติดต่อ:

Re: ใส่สายสลิงไม่ได้

โพสต์ โดย sunmatesport »

รอคร่าาาาาาา :D
จำหน่ายปลอกแขนกันแดด sunmate ปลอกแขนกันแดดป้องกันรังสียูวี uv มากกว่า99% ปลอกแขนกันแดดทั้งชายและหญิง
ปลอกแขน ผ่านมาตรฐานรับรองสากลAATCC คุณภาพดี ใส่ปั่นจักรยาน ตีกอล์ฟ เล่นกีฬาทุกชนิด ติดต่อได้ที่ Tel. 087 706 2555
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ทริคสำคัญที่สุดคือ สายเกียร์ต้องใหม่ นะครับ สายเกียร์ที่ใช้แล้ว ปลายสายมันจะแตกครับ ของใหม่มันจะหุ้มไว้ ทำให้เวลาสอดเข้าไป มันไม่สะดุด

สายใหม่ใส่ไม่เข้า หรือ ใส่แล้วไม่ออกครับ
มั่นใจนะครับว่าใส่ถูกตำแหน่งแน่นอน

ถ้ามั่นใจว่าใส่ถูกตำแหน่ง ถูกรู ก็ลองขยับกดเกียร์ดู แล้วดูที่ช่องที่เสียบสายเกียร์เข้าไป เราจะเห็นรูมันมีอะไรที่ขยับไปมา ซึ่งนั่งก็คือ ตัวดึงหัวสายเกียร์

มีคู่มือไหมครับ ลองเข้าไป d/l ดูจากในเวปของshimano ดีกว่าไหมครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สายใหม่ครับ คือแบบนี้ครับ เราก็สอดใส่ช้องจากด้านซ้ายทะลุมาอีกด้านออกข้างล้าง แล้วมันต้องล้อยไปขึ้นข้างบน ตงนี้แหละครับ พอใส่จะเอาขึ้นไปพอแหย่เข้าไป ก็เข้านะครับ แต่ไปโผ่ช่อง้างบนไม่ยอมมุดเข้าไปนะครับ เลยไปต่อไม่ได้ครับแน่นำหน่อยครับทำไงดี มันไม่ยอมมุดจาก ข้างล้างไปข้างบนนะครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

เอาสายเข้าช้องที่1 ไปออกช้องที่2 พอเอาเข้าองที่2 เอาไปต่อช้องที่3 ไม่ได้นะครับ มันไปขึ้นข้างบนแล้วไม่ยอมมุดไปนะครับผมทำไงดีครับ
ไฟล์แนบ
อธิบาย
อธิบาย
Screenshot_2018-01-09-11-26-49.jpg (123.48 KiB) เข้าดูแล้ว 770 ครั้ง
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

มือเกียร์ รุ่นไหนครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
แม่อุ๊
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย แม่อุ๊ »

เหมือนแหย่ไม่ตรงรูเลย
ลดก้านเกียร์ลงตำแหน่งล่างสุดยังงับ ไม่งั้นจะมองไม่เเห็นรู

สงสัยก็แต่ว่า จะเปลี่ยนเคเบิ้ลที ก่อนจะแหย่รู ถึงกับต้องเปลื้องผ้าผ่อนจนล่อนจ้อนขนาดนี้เลยนิ :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”