แกะกล่อง Mavic Ksyrium Pro UST tubeless wheelset

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: แกะกล่อง Mavic Ksyrium Pro UST tubeless wheelset

โพสต์ โดย Permkiat »

ข้อดี ของ Tubeless เปรียบเทียบ กับ Clincher
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: แกะกล่อง Mavic Ksyrium Pro UST tubeless wheelset

โพสต์ โดย ตาโจ »

Permkiat เขียน:ข้อดี ของ Tubeless เปรียบเทียบ กับ Clincher
Tubeless-Tires.jpg (50.8 KiB) เข้าดูแล้ว 1552 ครั้ง
ทิ้วเลสเติมลมน้อยกว่ายางในครับ ให้เกาะยึดเวลาเข้าโค้งดีกว่า
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ขอถามหน่อยครับ

1. ใช้คลิปล็อคแล้วจะยังตั้ง preload ได้อยู่ใหมครับ
2. ล้อและยางใช้สลับร่วมกับค่ายอื่นๆได้ใหมครับ

ขอบคุณครับ
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

Good Pain เขียน:ขอถามหน่อยครับ

1. ใช้คลิปล็อคแล้วจะยังตั้ง preload ได้อยู่ใหมครับ
2. ล้อและยางใช้สลับร่วมกับค่ายอื่นๆได้ใหมครับ

ขอบคุณครับ

1.ไม่มีการตั้ง Preload ครับ เพราะเปลี่ยนไปใช้ระบบฝาปิดแทนการขันจี๋

2.ล้อ และ ยาง ใช้ร่วมกับค่ายอื่นได้ตาม มาตรฐาน 700 C เพียงแต่ยางของ Mavic ถอด-ไส่ ยางเข้ากับล้อไม่ต้องใช้ที่งัดยางใช้มือถอด-ไส่ ยางได้เลย ที่สำคัญคือ ล้อ Mavic สามารถใช้สูบธรรมดาสูบให้ยางขึ้นขอบได้เลยครับ ไม่ต้องง้อปั๊มลม หรือ ถังเก็บอากาศ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”