แนะนำเทรนเนอร์จิกดุมหน่อยครับ ตอนนี้มีเงินเยอะไม่อยากเก็บไว้

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แนะนำเทรนเนอร์จิกดุมหน่อยครับ ตอนนี้มีเงินเยอะไม่อยากเก็บไว้

โพสต์ โดย Gok See »

ตอนนี้มีเงินอัดแน่นล้นลิ้นชักเลย ลากลิ้นชักทีแบ๊งพันกระเด็นออกมาหล่นเพ่นพ่านเต็มพื้น รำคาญมากๆ

ตอนนี้คิดแล้วว่าจะเอาแบบจิกดุมดีกว่าแบบลูกกลิ้ง แบบจิกดุมน่าจะปั่นระดับสูงได้ดีกว่า

อยากได้ในราคาช่วง 3000-5000 พันครับ มีตัวไหนน่าสนใจบ้าง

เห็นว่ายี่ห้อ cycleops ดี แต่เกินงบ มีอะไรที่ดี ๆ ราคาไม่แพงบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: แนะนำเทรนเนอร์จิกดุมหน่อยครับ ตอนนี้มีเงินเยอะไม่อยากเก็บไว้

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

นึกว่าหาได้แล้ว ^-^
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
exkasit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898654790
Bike: BMC TMR01

Re: แนะนำเทรนเนอร์จิกดุมหน่อยครับ ตอนนี้มีเงินเยอะไม่อยากเก็บไว้

โพสต์ โดย exkasit »

อย่าเอาเทรนเนอร์เลยฮะ มันใช้เก็บเงินไม่สะดวก ซื้อลิ้นชักใหม่ดีกว่าฮะ เอาแบบกว้างๆ เวลาดึงออกมาเงินจะได้ไม่หล่น ลองไปดู Ikea ก็ได้ฮะ มีให้เลือกหลายแบบเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

Tacx Neo ครับ เอาให้สุด ซื้อแล้วมาโพสรูปให้ดูด้วยนะครับ :)
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

arty118 เขียน:Tacx Neo ครับ เอาให้สุด ซื้อแล้วมาโพสรูปให้ดูด้วยนะครับ :)
งบห้าพันเอง ว่าจะเอาของ elite เกินงบไปสองพัน แต่มีดีไซน์
PuNkLo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PuNkLo »

เชียร์ cycleops magneto ครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ วันนี้ไปปั่นขึ้นเขามา ปั่นจนขาโอเวอร์โหลดขนาดเข็นยังเดินขึ้นแทบไม่ไหว แล้วยังต้องปั่นกลับบ้านอีกทั้งที่กำลังขาไม่มีแล้ว รู้สึกท้อแท้ถอดใจแล้วครับ ใจไม่สู้แล้วคงไม่ซื้อเทรนเนอร์มาฝึกแล้ว
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

Gok See เขียน:ขอบคุณครับ วันนี้ไปปั่นขึ้นเขามา ปั่นจนขาโอเวอร์โหลดขนาดเข็นยังเดินขึ้นแทบไม่ไหว แล้วยังต้องปั่นกลับบ้านอีกทั้งที่กำลังขาไม่มีแล้ว รู้สึกท้อแท้ถอดใจแล้วครับ ใจไม่สู้แล้วคงไม่ซื้อเทรนเนอร์มาฝึกแล้ว
มีใว้สักอันก็จะดีนะครับ ว่าแต่ไปขึ้นเขาที่ไหนครับ ถึงขั้นเข็นแทบไม่ไหว แนะนำหน่อยครับ มีโอกาสจะไปลองบ้าง
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปั่นที่ไหนคงบอกไม่ได้ครับ เป็นเหตุผลด้านความปลอดภัย
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

Gok See เขียน:ปั่นที่ไหนคงบอกไม่ได้ครับ เป็นเหตุผลด้านความปลอดภัย
5555 ก็แค่ที่ไหนเท่านั้นแหละครับ เราๆถามกันตามประสานักปั่นขาอ่อนครับ ตรงไหนเด็ดๆก็อยากไปเท่านั้นเองครับ ปกติแถวบ้านผมจะมีเขาฉลากครับ ซึ่งเขาก็ปั่นกันเยอะแยะครับ ถึงแม้ไม่รู้จักกันก็ทักทายกันตามปกติครับ เรื่องการไปทำร้ายกันคงไม่มีครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นิรุต เขียน:
Gok See เขียน:ปั่นที่ไหนคงบอกไม่ได้ครับ เป็นเหตุผลด้านความปลอดภัย
5555 ก็แค่ที่ไหนเท่านั้นแหละครับ เราๆถามกันตามประสานักปั่นขาอ่อนครับ ตรงไหนเด็ดๆก็อยากไปเท่านั้นเองครับ ปกติแถวบ้านผมจะมีเขาฉลากครับ ซึ่งเขาก็ปั่นกันเยอะแยะครับ ถึงแม้ไม่รู้จักกันก็ทักทายกันตามปกติครับ เรื่องการไปทำร้ายกันคงไม่มีครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่ได้พูดเล่นครับ แถวชายแดนใต้
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ซื้อมาแล้วครับ ELITE NOVO

สวยงามครับ เฟรมเป็นท่อเหล็กหุ้มพลาสติกแข็ง ซับแรงดี เวลาปั่นจะหยุ่น ๆ ดี

ลูกกลิ้งเป็นคล้าย ๆ พวกลูกกลิ้งหุ้มยูรีเทน(ในโรงงานมีใช้ทั่วไปครับ) เงียบมาก ๆ ครับ

ลูกบิดปรับแปดระดับ เปลี่ยนความหนืดได้เนียนดีครับ

เวลาปั่นมันก็ล้อเหวี่ยง ๆ กว่าปั่นจริง

แต่ปั่นแล้วเหนื่อยกว่าปั่นจริงนะ แบบมันไม่ได้พักหายใจเลย

ข้อเสียคือชิ้นส่วนพลาสติกเยอะไป ไม่รู้จะทนทานแค่ไหน ลูกบิดปรับความหนืดเป็นพลาสติกบาง ๆ มันจะบิดได้ซักกี่ทีไม่รู้

โดยรวมถ้าไม่คาดหวังว่าต้องปั่นสมจริงมาก ๆ ด้านอื่นก็ให้ฟีลลิ่งที่ดีครับ ถ้าดูทีวีดูคลิปตอนปั่น ก็ปั่นเพลิน ๆ เรื่อย ๆ ไม่เบื่ออะไร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”