สอบถาม. แผงถ่านตอนเปลี่ยนถ่านวัดรอบขาgarmin

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
เสี่ยหมี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Madone 2.1

สอบถาม. แผงถ่านตอนเปลี่ยนถ่านวัดรอบขาgarmin

โพสต์ โดย เสี่ยหมี »

สอบถามครับ. พอดีตอนจะเปลี่ยนถ่านsensorรอบขา. ดันพลาดไปทำแผงเเม่เหล็ก(เรียกไม่ถูกเหมือนกัน) หักไปชิ้นนึง
พอลองเปลี่ยนถ่านใหม่ พบว่า เชื่อมต่อกับedge25ไม่ได้. คิดว่าน่าจะเป็นจุดนี้ที่ทำหักไป

พอจะมีร้านที่ขายไอ้ตัวนี้มั้ยครับ
หรือผมต้องซื้อsensorใหม่เลยเนี่ย T_T

รูปภาพ
เสี่ยหมี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Madone 2.1

Re: สอบถาม. แผงถ่านตอนเปลี่ยนถ่านวัดรอบขาgarmin

โพสต์ โดย เสี่ยหมี »

ภาพไม่ขึ้นเเฮะ
เอาเป็นว่ามันคือแผงขาวๆ ที่ติดอยุ่กะฝาปิดครับ
ตอนใส่กลับเข้าไป ผมก้ไม่ได้ระวังอะไร. กดๆหมุนๆอยุ่นานกว่าจะลงล้อค. พอถอดออกมา ก็หักเลยซะงั้น

รบกวนผู้รู้ด้วยครับผม
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lanazoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818213862
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพพรหมคีรี นครศรีธรรมราช > สิชลXC > Soundgood
Bike: Chalenger1999>Ferrari>NewUltimate>Winspace29>MR.COM&Bainchi

Re: สอบถาม. แผงถ่านตอนเปลี่ยนถ่านวัดรอบขาgarmin

โพสต์ โดย lanazoo »

เป็นแผ่นเหล็กบางๆ รองถ่านแล้วยกขึ้นมา สามจุด ใช่มั้ย เป็นขั้วต่อไฟครับ ลองเอาไปให้ร้านซอมอิเล็คโทรนิคส์ ช่วยบัดกรีให้ดูนะครับ คงพอแก้ปัญหาได้ ผมยังไม่เคยเห็นใครขายอะไหล่ตัวนี้เลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”