ทำไงให้เลนส์ oakley ไม่ลอก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ทำไงให้เลนส์ oakley ไม่ลอก

โพสต์ โดย Suttichok » 13 ม.ค. 2018, 16:14

ยอมรับว่าเลนส์เค้าดี
ชัดใส สบายตา
แต่ไม่ทนนี้
ทำให้ตัดสินใจจะซื้อยี้ห้อนี้อีกทีไม่ลงจริงๆ :D

Re: ทำไงให้เลนส์ oakley ไม่ลอก

โพสต์ โดย Nash.t » 14 ม.ค. 2018, 13:51

เลน Oakley แพงและไปเร็วมากครับ

โพสต์ โดย kennyk » 23 ม.ค. 2018, 21:10

ขออีกคำถามครับ ไอ้ที่ลอกๆ มันคือฟิลม์ที่เคลือบบางๆ บนเลนส์ใช่ไหมครับ
ถ้าเราลอกออกจนหมด มันยังใช้งานได้ตามปกติรึเปล่าครับ เพราะสีของเลนส์มันไม่เปลี่ยนเท่าไหร่

โพสต์ โดย Tiekit » 24 ม.ค. 2018, 15:07

ของผม (เจ้าของกระทู้) สีลอกออกไปด้วยครับ เลนส์เป็นตัดแสงสีรุ้ง จุดๆที่ลอกกลายเป็นเลนส์ใส

โพสต์ โดย phantom » 24 ม.ค. 2018, 17:25

Tiekit เขียน:ของผม (เจ้าของกระทู้) สีลอกออกไปด้วยครับ เลนส์เป็นตัดแสงสีรุ้ง จุดๆที่ลอกกลายเป็นเลนส์ใส

ของผมก็ลอกเยอะเลย แบบนี้ถ้าลอกออกหมดก็คงใช้ได้ไม่เหมือนเดิม
อุปกรณ์ดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

โพสต์ โดย Tiekit » 28 ม.ค. 2018, 15:32

เลนส์รับประกันหนึ่งปีแคลมได้จริงนะครับ
แต่การส่งแคลมรอสองเดือนแล้วยังไม่ได้แว่นคืนเลย (ต้องส่งของคืนบริษัททุกชิ้นนะครับ แว่น กรอบ กล่อง ทุกอย่าง)
ซื้อมาห้าพันได้ใส่สามเดือนส่งเคลมอีกสองเดือน (หรืออาจจะเลยเป็นสามสี่เดือนก็ต้องรอต่อไป)
ได้แว่นคืนจะขอขายทิ้งละครับ

โพสต์ โดย ArMeNia » 08 ก.พ. 2018, 22:13

ขออนุญาตถามครับว่าเวลาล้างแว่นต้องถอดเลนส์แยกล้างกับเฟรมไหมครับ

โพสต์ โดย aseanit » 11 ก.พ. 2018, 11:11

โอ๊คลอกทุกตัวครับ holdbrook ยังลอก 2ปีเปลี่ยนเลนส์

โพสต์ โดย Good Pain » 11 ก.พ. 2018, 12:55

Radar EV เลนซ์ red iridium ใช้มาประมาณ 2 ปี ยังไม่ลอกครับ แต่ล้มถลอกไปละ ส่วนเลนซ์ photo ใช้มา 6 เดือนก็ยังปรกติดี ผมไม่ใช้ครีมกันแดดนะครับ

ล้างทุกครั้งหลังใช้ครับ ถ้าอาบน้ำก็ล้างพร้อมสบู่ ถ้ายังไม่อาบก็ซันไลท์ครับ ล้างเสร็จเช็ดแห้งผึ่งลม นานๆทีก็ถอดจากเฟรมล้างใหญ่ตามซอกมุมครับ