ปั่นไม่เร็วไม่เกิน 30 ควรใช้ล่อตัวไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

ปั่นไม่เร็วไม่เกิน 30 ควรใช้ล่อตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

สืบเนื่องจากมีเฟรม 2 เฟรม แต่มีล้อคู่เดียว คือ c40 ขอบอลู ปั่นเดี่ยวปกติความเร็วอยู่ที่ 30 กลุ่มก็ไม่เกิน 35 ควรหันไปคบล้อไหนดีครับที่จะไม่ทับลาย c40

ล้อที่อยากได้คือ ทน รับน้ำหนักดี (หนัก 90) และขอโม่ไม่ดัง

ที่เล็งไว้มี rr21 dicut หรือตัวไหนดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
banhan
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานลาดกระบัง
Bike: LA cooltec 2.6/ GT avalanche 2.0 costom/หมอบ Japan costom totem race costom infinite sped comp Java feroce
ติดต่อ:

Re: ปั่นไม่เร็วไม่เกิน 30 ควรใช้ล่อตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย banhan »

เอาโม่ไม่ดัง ผมว่าก็ล้อตระกูล Shimano Rs นะแข็งแรงดี ส่วนตัวไหนก็ตามกำลังทรัพย์ท่านเลยคับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ปั่นไม่เร็วไม่เกิน 30 ควรใช้ล่อตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ล้ออาราย่า มือสอง พันกว่าบาท ทน แข็ง ใช้คุ้ม
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ไม่ทำรถสองแบบไปเลยละครับ คันนึงไว้ ขึ้นเนิน ขึ้นเขา ท่องเที่ยว อีกคันก็เอาให้ขอบสูงสุดๆ :D ทำคล้ายกันสองคัน มีแค่สองขาเอง :mrgreen:

การที่จะหาล้อให้ไม่ทับไลน์ c40 ดูเหมือนจะยากนะครับ ผู้ผลิตเค้าจงใจให้เป็นแบบนั้น คงต้องโดดไปขอบสูงสุดๆเลย
ขายติมเรื่อย............ไป
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

โพสต์ โดย iamwutdy »

winhaha เขียน:ไม่ทำรถสองแบบไปเลยละครับ คันนึงไว้ ขึ้นเนิน ขึ้นเขา ท่องเที่ยว อีกคันก็เอาให้ขอบสูงสุดๆ :D ทำคล้ายกันสองคัน มีแค่สองขาเอง :mrgreen:

การที่จะหาล้อให้ไม่ทับไลน์ c40 ดูเหมือนจะยากนะครับ ผู้ผลิตเค้าจงใจให้เป็นแบบนั้น คงต้องโดดไปขอบสูงสุดๆเลย
กลัวขอบสูงสุดจะไม่มีแรงปั่นน่ะครับ เลยมองขอบต่ำสุด ๆ แทน
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

iamwutdy เขียน:
winhaha เขียน:ไม่ทำรถสองแบบไปเลยละครับ คันนึงไว้ ขึ้นเนิน ขึ้นเขา ท่องเที่ยว อีกคันก็เอาให้ขอบสูงสุดๆ :D ทำคล้ายกันสองคัน มีแค่สองขาเอง :mrgreen:

กลัวขอบสูงสุดจะไม่มีแรงปั่นน่ะครับ เลยมองขอบต่ำสุด ๆ แทน
หากเอาลื่นระดับตัวนี้ คงต้อง shamal อ่ะครับ เวลาอนาคตอยากขายทิ้งไปขอบสูง ไม่เจ็บตัวมาก ซิ้อง่ายขายคล่องด้วย 8-)
ขายติมเรื่อย............ไป
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ล้อrolf ทุกรุ่นคุณภาพดีคับแก้วหมดครับ เลือกตามราคาได้เลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”