ลูกกลิ้งตีนผีแบบพลาสติกใส้ตลับลูกปืนมีขายมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลูกกลิ้งตีนผีแบบพลาสติกใส้ตลับลูกปืนมีขายมั้ยครับ

โพสต์ โดย Gok See »

อยากได้วัสดุแบบพลาสติกแบบของชิมาโนทั่วไปน่ะครับ แต่ใส้ในอยากได้แบบตลับลูกปืน มันมีขายมั้ย

รู้สึกว่าของชิมาโนรุ่นทอป ๆ จะใช้ตลับลูกปืนอัน บูชอัน รึเปล่า แต่เราอยากได้แบบตลับลูกปืนทั้งสองอัน

ส่วนมากขายแบบอลูมิเนียม เราไม่ชอบ มันแข็ง รู้สึกโซ่มันสะดุด มีเสียง

เราต้องเอาลูกกลิ้งแบบบูชมาคว้านใส่ลูกปืนเองตลอด ก็ใช้ได้ทนนาน ไม่มีปัญหา ลื่นขาดี แต่ก็ขี้เกียจทำนะ

อีกอย่างคือ ของแต่ง คววามสูงเฟืองมันเท่ากัน เฟืองเตี้ย

แต่ของชิมาโน ตัวบนเฟืองจะสูงกว่า ทำไว้ช่วยเข้าเกียร์ดี

สรุปแล้วของที่ตอบโจทย์เรามีขายมั้ย

เป็นพลาสติก
เป็นลูกปืนทั้งสองตัว
ตัวนึงจะมีฟันเฟืองสูงเป็นพิเศษ
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ลูกกลิ้งตีนผีแบบพลาสติกใส้ตลับลูกปืนมีขายมั้ยครับ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

Tacx-Schaltungsraedchen-Jockey-Wheels-297_b_0.JPG (148.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1017 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ลูกกลิ้งตีนผีแบบพลาสติกใส้ตลับลูกปืนมีขายมั้ยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ของชิมาโน่แท้ตัวท็อป ตอบโจทย์พี่ได้ทุกคำถามครับ
อาจจะยกเว้นข้อนึง คือมัันไม่ใช่ของแต่ง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ราคาเท่าไหร่ขายที่ไหนครับ ชิมาโน่เค้าทำแต่สินค้าคุณภาพดีจริง ๆ เลยนะครับ
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

ผมใช้ของshimano ultegar....250บาท/ชุด
....ปรับจูนเกียร์ง่ายขึ้นเยอะ เกียร์ไม่เพี้ยนบ่อยด้วย
คนเดียวกูก็ไป
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แอ้ม เขียน:ผมใช้ของshimano ultegar....250บาท/ชุด
....ปรับจูนเกียร์ง่ายขึ้นเยอะ เกียร์ไม่เพี้ยนบ่อยด้วย
250 นี่มันราคารุ่นล่างสุดไม่ใช่เหรอ แบบพวกบูชเซรามิคก็ห้าหกร้อยแล้ว

ของชิมาโน่เข้าเกียร์ดีเพราะตัวบนใช้เฟืองสูงบังคับโซ่ดี พวกของแต่งไม่อยากใช้เพราะเฟืองเตี้ย
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย rcf »

ผมซื้อ ชุดลูกกลิ้ง ULTEGRA มันก็มีลูกปืนทั้งสองอันนะครับ
yai-united
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yai-united »

ชุดลูกกลิ้งตีนผี ULTEGRA เป็นลูกปืนแบริ่งทั้งหมดครับ ราคา400-450บาท หาซื้อได้เลยหาในกูเกิลมีเยอะแยะ
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ของดูร่าก็เป็นแบบนั้นแหละครับ แต่มันไม่ใช่เซรามิกนะคับ แต่เปลี่ยนแล้วคุ้มมั้ยหากยังไม่พัง อันนี้ไม่ทราบครับ

ส่วนเรื่องฟันเฟืองสูงพิเศษคืออะไรครับ ไม่เข้าใจ ??
ขายติมเรื่อย............ไป
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอาว่าตัวบนตัวล่างรูปร่างไม่เหมือนกัน ตัวล่างฟันเฟืองจะเกลี้ยง ๆ กว่าให้โซ่บิดได้เยอะ ตัวบนจะต้องบังคับโซ่ให้ตรงเฟือง มันก็จะมีฟันเฟืองแหลม ๆ กว่า ตรงนี้ลูกกลิ้งแต่งมันไม่ทำ ของชิมาโน่เองก็ไม่ได้ทำมาทุกรุ่น ต้องดูดีๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”