เบาะรางโครโม่ นุ่มกว่า รางคาร์บอน จริงรึเปล่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

เบาะรางโครโม่ นุ่มกว่า รางคาร์บอน จริงรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

คือเข้าใจว่ารางคาร์บอนน่าจะนุ่มและเบา แต่เคยดูในยูทุปเขาว่า รางโครโม่จะนุ่มกว่าแต่รางคาร์บอนจะแข็งและเบากว่า มันคืออย่างไรกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
preedexz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Strida LT, Brompton M6L-X, Tyrell FSX, Alex Moulton SST, Giant TCR SL, Scott Foil Platinum, Basso Diamante, Tarmac SL6, Factor O2

Re: เบาะรางโครโม่ นุ่มกว่า รางคาร์บอน จริงรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย preedexz »

จริงตามเค้าว่าครับ
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เบาะรางโครโม่ นุ่มกว่า รางคาร์บอน จริงรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย winhaha »

น่าจะจริงครับ แต่เวลานั่งจริง หากพอดี เบาะ+รางแข็ง+กางเกงปั่น กลับกลายเป็นว่า นั่งสบายกว่า อาจจะเพราะเนื้อก้นไม่ขยับ เลยไม่ทำให้เจ็บเหมือน เบาะโครงพลาสติก รางโคโม (สำหรับผมนะ)
ขายติมเรื่อย............ไป
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

เคยแต่ ยี่ห้อ รุ่นเดียวกัน รางเหล็ก กับราง คาบอน
ความนุ่ม ไม่แตกต่าง ด้วยความรู้สึก
แต่เบาขึ้นแบบไม่ต้องพึ่งตาชั่งครับ
ยาน.jpg (147.48 KiB) เข้าดูแล้ว 1117 ครั้ง
M-1
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant Propel isp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย M-1 »

winhaha เขียน:น่าจะจริงครับ แต่เวลานั่งจริง หากพอดี เบาะ+รางแข็ง+กางเกงปั่น กลับกลายเป็นว่า นั่งสบายกว่า อาจจะเพราะเนื้อก้นไม่ขยับ เลยไม่ทำให้เจ็บเหมือน เบาะโครงพลาสติก รางโคโม (สำหรับผมนะ)
เห็นควรด้วยครับ โครงเบาะแข็งๆ นั่งสบายก้นในระยะยาวๆกว่าครับ และมันจะมากับรางคาร์บอนนี่ล่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”