แมว 8 เกียร์ sora ล้อ srirocco เลือกจะอัพเดพอะไรก่อนครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
นักปั่นน่องโต
ขาประจำ
ขาประจำ

แมว 8 เกียร์ sora ล้อ srirocco เลือกจะอัพเดพอะไรก่อนครับ '

โพสต์ โดย นักปั่นน่องโต »

ผมมีเฟรม caad 8 ชุดเกียร์ sora 9 สปีด ล้อ srirocco ถ้าเป็นพี่ๆ น้าๆ เลือกจะอัพเดพอะไรก่อนครับ :shock: :shock: :shock: :shock: :shock:
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: แมว 8 เกียร์ sora ล้อ srirocco เลือกจะอัพเดพอะไรก่อนครับ '

โพสต์ โดย Nok_Tri »

เกียร์เดิมรุ่นอะไร ล้อเดิมรุ่นอะไร
รูปประจำตัวสมาชิก
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แมว 8 เกียร์ sora ล้อ srirocco เลือกจะอัพเดพอะไรก่อนครับ '

โพสต์ โดย cocommnn »

เฟรมก็มีเสน่ระดับนึง ล้อก็เปลี่ยนเป็นล้อแต่งแล้ว
งั้นupเกียร์เป็น105หรือUl ซ่อนสายก็ได้ครับ สายไม่บังตาจะได้เพลิดเพลินในการขี่มากขึ้น :D :D ;)
ขาประจำ
ขาประจำ

Nok_Tri เขียน:เกียร์เดิมรุ่นอะไร ล้อเดิมรุ่นอะไร
เกียร์รุ่นเดิมเป็น sora 9 สปีดเลยครับ แต่ล้อเดิมผมจำไม่ได้ครับ ขายไปแล้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

cocommnn เขียน:เฟรมก็มีเสน่ระดับนึง ล้อก็เปลี่ยนเป็นล้อแต่งแล้ว
งั้นupเกียร์เป็น105หรือUl ซ่อนสายก็ได้ครับ สายไม่บังตาจะได้เพลิดเพลินในการขี่มากขึ้น :D :D ;)
ค่ายชิมาโน่ กับ สแรม ค่ายไหนน่าใช้กว่ากันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cocommnn »

นักปั่นน่องโต เขียน:
cocommnn เขียน:เฟรมก็มีเสน่ระดับนึง ล้อก็เปลี่ยนเป็นล้อแต่งแล้ว
ค่ายชิมาโน่ กับ สแรม ค่ายไหนน่าใช้กว่ากันครับ
แล้วแต่ชอบนะครับ อันนี้ผมก็ตอบลำบาก เอาที่ผมใช้จริงแล้วลองหาเปรียบเทียบเองนะครับ
สแลม...ชิฟเตอร์ + ตีนผี
ชิมาโน่...สับจาน + เฟือง + โซ่
จานหน้า + เบรค แล้วแต่ชอบครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”