ขอคำแนะนำ มือใหม่ ไว้ปั่นออกทริป ควรจะเลือกประเภทไหนดี '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
ศักดิ์ ศรีสะเกษ
สมาชิก
สมาชิก
team: ทีม เสือเมืองใหม่ ชลบุรี
Bike: Mosso

ขอคำแนะนำ มือใหม่ ไว้ปั่นออกทริป ควรจะเลือกประเภทไหนดี '

โพสต์ โดย ศักดิ์ ศรีสะเกษ »

ผมมีโครงการจะซื้อจักรยานเสือหมอบเพื่อไว้ปั่นออกทริป ควรจะเลือกประเภทไหนดี งบประมาณไม่เกิน4Kหรืออาจมี+- และควรเลือก ยี่ห้อ ไหนดี ขอคำแนะนำด้วยครับ.
รูปประจำตัวสมาชิก
Bec
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899704511
team: Bansong Suratthani
Bike: Trek

Re: ขอคำแนะนำ มือใหม่

โพสต์ โดย Bec »

ยี่ห้อจีน ครับ Java, Sava ,twitter ,xds เฟรมคาร์บอน ให้ชุดขับ105 ถือว่าคุ้มมากสำหรับมือใหม่ ราคาไม่เกินสี่หมื่น
รูปประจำตัวสมาชิก
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนำ มือใหม่ ไว้ปั่นออกทริป ควรจะเลือกประเภทไหนดี '

โพสต์ โดย Wimpy »

ถ้าไม่ยึดติดเรื่องแบรนด์ ก็แบรนด์จีน แบบ คห ด้านบนครับ ได้เฟรมคาร์บอนและมันก็ดีพอสำหรับใช้งานแล้ว

สำหรับผมยังยึดติดเรื่องแบรนด์อยู่บ้าง คงจะไปมองพวกรถคอมพลีท เฟรมอลู อย่าง Trek emonda alr5 ชุดขับ 105 ราคาไม่ถึง 4หมื่น (รถใหม่)

พอเริ่มชอบการปั่น และ คิดจะปั่นอย่างจริงจัง ค่อยขยับ ไปเล่นคาร์บอนตามงบที่มีครับ
jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำ มือใหม่ ไว้ปั่นออกทริป ควรจะเลือกประเภทไหนดี '

โพสต์ โดย jokenakub »

รถที่ดีองศาดี ราคาพอได้ก็เมอริด้าและไจแอนส์ครับ เทคโนโลยี ก็อปมาจากรถหลักแสน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”