ปั่นเทรนเนอ์ยังไงให้ขี้เกลือขึ้นจักรยานน้อยสุดหรอครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nash.t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

ปั่นเทรนเนอ์ยังไงให้ขี้เกลือขึ้นจักรยานน้อยสุดหรอครับ

โพสต์ โดย Nash.t »

เป็นคนเหงื่อเยอะมาก ขี้เกลือขึ้นจักรยานจนเบรคหน้าพังแล้วครับ

พยามรองผ้าแล้วมันก็ยังไหลไปทั่วจักรยาน มีอะไรฉีดหรือทากันขี้เกลือได้บ้างมั้ยครับ
Chai_7682
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ปั่นเทรนเนอ์ยังไงให้ขี้เกลือขึ้นจักรยานน้อยสุดหรอครับ

โพสต์ โดย Chai_7682 »

ถ้าเอาผ้ารองแล้วยังเปียกอีก ปั่นเสร็จก็ถอดล้อหน้าหลัง เอาเฟรมไปฉีดน้ำล้าง หรือล้างทั้งคัน
ID LINE : chai_7682
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นเทรนเนอ์ยังไงให้ขี้เกลือขึ้นจักรยานน้อยสุดหรอครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ต้องขยันเช็ดเท่านั้น

ผมเช็ดทุกครั้งที่ปั่นเสร็จ จะปั่นน้อยปั่นเยอะ ก็ต้องทำ

ผมไม่รู้คุณเช็ดจักรยานบ่อยมั้ย ก่อนจะอาบน้ำพักผ่อน ผมเช็ดเลย

ไม่ต้องขนาดว่าเอาน้ำยาล้างจักรยานทุกรอบ ผ้าชุบน้ำเหยาะสบู่พอหมาด ๆ ปาดทีเดียวก็จบ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
reverserbank
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Ride 300 2015
ติดต่อ:

โพสต์ โดย reverserbank »

ลองหา sweat guard มาใช้ไหมครับ
หน้าตาประมาณนี้
รูปภาพ
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

จะปั่นเทรนเนอร์หรรือปั่นถนน ถ้าเกิดปั่นเสร็จแล้วเช็ดหมาดเฟรมก็จะดูเงางามใด้อีกนานครับ แต่ถ้าหมกนีรรับรองครับปีเดียวรถหมองโทรมไปถนัดตา
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

ปั่นเสร็จก็เอาผ้าชุบน้ำเช็ดเฟรมครับ
46g
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 910 0287
team: -
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย 46g »

พลาสติกแรป ครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ระหว่างปั่น ผมเอาผ้าขนหนูรองบนเฟรม แฮนด์ stem ครับ
เป็นคนเหงื่อเยอะ

ท้ายสุด ไม่รอด หัวน๊อต และตามซอก เริ่มเกิดคราบอ๊อกซายของโลหะ (แบบเดียวกับสนิมเหล็ก)
จะให้ล้างรถทุกครั้งที่ขี่เทรนเนอร์ ก็ขี้เกียจ ขี่เทรนเนอร์สัปดาห์ละหลายครั้ง

ตอนนี้ หาอะไหล่เก่า เฟรมเก่าๆที่ปลดประจำการ มาประกอบเพื่อไว้ขี่เทรนเนอร์โดยเฉพาะ
ล้อเก่า ยางเก่า เบรคไม่ใส่
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

sweat guard ตามที่เพื่อนแนะนำครับ แต่ผมใช้เสื้อกล้ามเก่ามาดัดแปลงแทนครับ ใช้งานได้เหมือนๆกันแหละ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

ไม่ต้องล้างครับ แค่เอาปีอกกี้พ่นน้ำให้ทั่วแล้วเฉ้ดให้แห้งหลังปั่นทุกครั้บจบครับ
เบรค propel ผมก็เคยมีปัญหาสนิมกิน ทุกวันนี้เช็ดหลังปั่นจบจริง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”