ยางฮาฟ กลัว รั่วระหว่างทริปกันไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

ยางฮาฟ กลัว รั่วระหว่างทริปกันไหมครับ

โพสต์ โดย kinui »

ส่วนตัวมีล้อขอบงัดอยู่แล้ว
แต่กำลังจะตัดสินใจซื้อล้อขอบ ฮาฟ ครับ กลัวเรื่องเดียวคือรั่วระหว่างทริป

ไล่ ๆ อ่าน บางท่านก็บอกว่า ใช้น้ำยาปะได้ถ้าแผลไม่ใหญ่มาก ( มันจริงไหมครับ )
บางท่านก็บอกว่า ถ้าใช้เป็นพวกผ้าเทป แทนกาวติดยาง ก็จะลอกเปลี่ยนระหว่างทริปได้เลย ในกรณีที่พกยางฮาฟติดไปด้วย
ท่านใดเคยใช้รบกวนแนะนำด้วยครับ
Ferruccio
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1386

Re: ยางฮาฟ กลัว รั่วระหว่างทริปกันไหมครับ

โพสต์ โดย Ferruccio »

สำรองเส้นนึงพับรัดติดใต้อานไปครับ เค้าทำกันมานานแล้ว
รั่วก็ดึงออกเอาเส้นสำรองใส่แทนโดยไม่ต้องทากาว
สูบลมก็ขี่ต่อได้ ไม่ซัดโค้งแรงๆ ยางไม่หลุดหรอกครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

Re: ยางฮาฟ กลัว รั่วระหว่างทริปกันไหมครับ

โพสต์ โดย kinui »

Ferruccio เขียน:สำรองเส้นนึงพับรัดติดใต้อานไปครับ เค้าทำกันมานานแล้ว
รั่วก็ดึงออกเอาเส้นสำรองใส่แทนโดยไม่ต้องทากาว
สูบลมก็ขี่ต่อได้ ไม่ซัดโค้งแรงๆ ยางไม่หลุดหรอกครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”